Loading
Hãy tìm kiếm trước khi đặt câu hỏi đến các chuyên gia tại Diễn đàn SEO - Quảng Bá Web

Chú ý: thành viên mới tham gia (chưa đủ 30 bài) sẽ không đăng được bài mới (thảo luận được chấp nhận toàn bộ) trong những Box không thuộc về SEO - Digital Marketing (vd: Giao lưu, Quảng cáo v.v.. do không có đóng góp cho anh em SEOer mà toàn Spam bài quảng cáo v.v..)
  • Diễn đàn Quảng bá web - Thông báo khẩn

1.  

+ Trả Lời Ðề Tài
    kết quả từ 1 tới 10 trên 10
      Thanks
      2

6 công cụ nghiên cứu từ khóa SEO hàng đầu cho bạn

1. Google Keyword Planner

Đây là công cụ dựa vào cơ sở dữ liệu từ khóa lớn của Google.
      Tại sao sử dụng nó: Miễn phí và dữ liệu bạn nhận được từ nó đến trực tiếp từ Google. Vì vậy độ tin cậy cao!
      2. Moz Keyword Explorer

Moz Keyword Explorer là công cụ nghiên cứu từ khoá của Moz, chuyên sử dụng để nghiên cứu từ khoá trong các chiến dịch seo. Công cụ này sử dụng các dữ liệu của Google Keyword Planner, Google Suggest và các tìm kiếm có liên quan. Đặc biệt, trong trường hợp bạn đã có một bộ từ khoá, bạn có thể tải lên để tìm kiếm thêm các từ khoá liên quan đến bộ từ khoá đó. Sử dụng đúng cách công cụ này sẽ giúp bạn thực hiện được một chiến dịch seo hiệu quả.
      Tìm các từ khóa sẽ tạo ra lưu lượng truy cập nhiều nhất.
      Keyword Explorer của Moz thực hiện một công việc tuyệt vời là tìm kiếm các ý tưởng từ khóa của bên.
      Ví dụ: lấy một từ khóa như Nạp mực in tận nơi
      Giống như hầu hết các công cụ khác, bạn có được một danh sách các từ khóa liên quan chặt chẽ nhưng điều làm Moz trở nên độc đáo là nó rất thông minh khi đưa ra được các đề xuất bên ngoài mà bạn có thể sẽ không tìm thấy ở bất kỳ nơi nào khác.
      3. SEMrush

SEMrush hoạt động hơi khác so với các công cụ khác mà mình đã nói.
      Thay vì nhập từ khóa hạt giống và nhận một danh sách dài các ý tưởng từ khóa, SEMrush hiển thị cho bạn các từ khóa mà đối thủ của bạn đã xếp hạng .
      (Bạn nhập tên miền đối thủ và cho kết quả, đây thường là những từ khóa bên ngoài không thể tìm thấy bằng bất kỳ công cụ nào khác)
      4. Ahrefs Keywords Explorer

Đây là công cụ nghiên cứu từ khóa có phí, với mức giá thấp nhất 99 USD / tháng, thuộc loại không rẻ, nhưng mình đề cập đầu tiên vì mình coi nó là chuẩn để so sánh với các công cụ khác.
      Và từ khóa mà mình đem ra để đối chiếu cũng là: “nghiên cứu từ khóa”
      Ahrefs cung cấp thông tin rất chi tiết, bao gồm:
      • Độ khó của từ khóa: dựa trên hồ sơ backlink của những trang thuộc top 10. Các trang thuộc top 10 có hồ sơ backlink càng khủng thì càng khó cho bạn. Nó cũng chú thích luôn số trang web cần thiết trỏ tới bạn (backlink) để bạn lọt vào top 10.
      • Khối lượng tìm kiếm: tính toán dựa trên khối lượng khổng lồ các clickstream, họ tự tin cho rằng nó chính xác hơn thông tin mà công cụ từ khóa của AdWords cung cấp (công cụ của chính chủ Google, nó có tên gọi Google Keyword Planner, và cũng đã được đề cập trong bài viết này), ở khía cạnh nào đó thì họ đúng, vì AdWords là dành cho người quảng cáo nghiên cứu từ khóa, chứ không phải dân SEO.
      • Tỷ lệ click trả tiền/tự nhiên: nó cho thấy từ khóa có bị quảng cáo không & ở mức độ nào. Nếu từ khóa có đến 40% click là dành cho quảng cáo chẳng hạn, bạn cần phải ước chừng trước là bản thân sẽ không nhận được tỷ lệ click cao như thông thường (bình thường là khoảng 30% cho vị trí xếp đầu). Tuy nhiên từ khóa có quảng cáo lại cho thấy tiềm năng thương mại của nó, và có thể rất đáng giá để đầu tư.
      • Tỷ lệ click / không click: không phải bất cứ ai tìm kiếm điều gì cũng đều click, nghe có vẻ lạ, nhưng điều này có nguyên nhân phần lớn từ việc Google cung cấp câu trả lời tóm tắt/đoạn trích nổi bật (google featured snippets) ngay cho người dùng trên trang kết quả. Tuy nhiên còn một lý do nho nhỏ khác là những người làm nội dung đơn giản đang muốn kiểm tra thủ công thứ hạng từ khóa của họ.
      • Ngoài ra có một số thống kê không quá quan trọng khác.
      5. Ubersuggest

Trang này về bề ngoài không hỗ trợ cho từ khóa tiếng Việt, nhưng thực tế khi bạn gõ từ khóa vào rồi kiểm tra nó vẫn cho ra kết quả bình thường:
      Ngoài vấn đề nhỏ liên quan đến YouTube, mình đánh giá công cụ này rất cao so với các công cụ nghiên cứu từ khóa miễn phí ở trên. Việc kéo được cả thông tin từ Google Keyword Planner giúp người dùng có được nhiều thông tin mà không cần đăng ký tài khoản AdWords (điều này như đã nói không tốn tiền và cũng không quá khó, nhưng sẽ mất công bạn đăng ký thẻ VISA và chỉ hiển thị được số lượng tìm chính xác khi bạn đã chạy ads).
      Ưu điểm
      – Cho phép tải về hoặc copy dễ dàng– Có cả từ khóa cho YouTube
      – Lấy cả dữ liệu từ Google Keyword Planner do vậy cung cấp được thông tin mà các công cụ Free khác không có như khối lượng tìm kiếm, giá từ khóa, mức cạnh tranh
      Nhược điểm:
      - Dường như từ khóa cho YouTube chỉ là hình thức vì không thấy sự khác biệt khi thay đổi chọn lựa– Số lượng từ khóa gợi ý được ít hơn so với Keyword.io
      6. KeywordTool.io

Keywordtool là công cụ tìm kiếm từ khoá rất tốt với sự hỗ trợ phân tích đến 83 ngôn ngữ khác nhau. Đặc biệt công cụ này rất hữu ích trong việc nghiên cứu các từ khoá dài trên các nền tảng tìm kiếm gồm Google, Yahoo, Bing, Youtube, App Store. Không chỉ cung cấp các từ khoá liên quan từ từ khoá chính mà nó còn cung cấp cho bạn một lượng lớn những câu hỏi được hình thành từ từ khoá. Keywordtool.io là công cụ nghiên cứu từ khoá miễn phí và rất phù hợp cho những người mới bắt đầu, nhưng để có được bộ từ khoá đầy đủ nhất thì bạn sẽ cần nâng cấp tài khoản.
      Đây là một công cụ cạo Google Đề xuất khác (giống như UberSuggest và Soovle).
      Điều gì làm cho KeywordTool trở nên độc đáo?
      Đầu tiên, KeywordTool cung cấp cho bạn rất nhiều gợi ý từ khóa.
      Ví dụ: mình vừa thực hiện tìm kiếm cho Nạp mực in và nhận được 150 từ khóa có liên quan.
      Thứ hai, bạn có thể dễ dàng lọc, xem chi tiết hoặc mở rộng kết quả để tìm từ khóa phù hợp với mình.
      Tính năng nổi bật của công cụ: Phân tích đối thủ cạnh tranh
      Đây là một tính năng rất hay mà mình không thấy trong nhiều công cụ nghiên cứu từ khóa khác.
      Chỉ cần nhập trang web của đối thủ cạnh tranh và công cụ sẽ tạo danh sách các ý tưởng từ khóa dựa trên nội dung của trang web đó.
      Ví dụ: khi mình nhập www.tinhocbts.com vào công cụ, mình sẽ nhận được các từ khóa mà mình mong đợi.

Nguồn: Tổng hợp Internet

Xem bài liên quan cùng danh mục:

Chữ ký của infidel

****************Hãy cùng chia sẻ với bạn bè bằng cách****************

Copy đường link dưới đây gửi đến bạn bè!

Đặt từ khóa tại đây ? Xem bảng giá quảng cáo tại QBW

Thanks
      15

Ðề: 6 công cụ nghiên cứu từ khóa SEO hàng đầu cho bạn

lâu không quay lại seo có gì mới không nữa

Chữ ký của cuongnguyen208

Thanks
      0

Có Kwfinder dùng để phân tích từ khóa mình thấy cũng được.

Chữ ký của Bờm

Thanks
      0

Mình hay dùng maestic đề phân tích đối thủ

Thanks
      0

nhiều thế; nghiên cứu từ khóa chắc chỉ cần ahref vs keyword planner

Thanks
      0

Đây là tổng hợp thống kê mà bác, cơ mà em cũng chỉ dùng có ahrefs bên mua chung 100k/month

Chữ ký của remcua3a

Thanks
      0

cam on da chia se, đang test thu. se feed back sau

Thanks
      0

Phân tích từ khóa là điều đâu tiên phải làm khi bước vào seo, cơ bản là các công cụ thì nhiều nhưng có được bao nhiêu công cụ miễn phí không ạ, chứ anh em seo đều nghèo cả, lương tháng bèo bọt 5 triệu, sống ở thành phố khố khăn lắm, mỗi tháng phải bỏ tiền đóng phí mua nữa thì đói lắm ạ. Bác nào biết công cụ nào ổn ổn mà miễn phí không ạ. em cảm ơn

Thanks
      60

Trích Nguyên văn bởi cuongnguyen208 Xem bài viết
      lâu không quay lại seo có gì mới không nữa
      Mới thì chỉ có thuật toán google nó mới thôi bác

Chữ ký của 000longvu

Thanks
      0

Chữ ký của Hạt Cà Phê Camardo

+ Trả Lời Ðề Tài