Loading
Hãy tìm kiếm trước khi đặt câu hỏi đến các chuyên gia tại Diễn đàn SEO - Quảng Bá Web

Chú ý: thành viên mới tham gia (chưa đủ 30 bài) sẽ không đăng được bài mới (thảo luận được chấp nhận toàn bộ) trong những Box không thuộc về SEO - Digital Marketing (vd: Giao lưu, Quảng cáo v.v.. do không có đóng góp cho anh em SEOer mà toàn Spam bài quảng cáo v.v..)
  • Diễn đàn Quảng bá web - Thông báo khẩn

1.  

+ Trả Lời Ðề Tài
    kết quả từ 1 tới 6 trên 6
      Thanks
      0

5 cách tăng tốc web

1. Loại bỏ quảng cáo Pop-up

Bất kỳ ai làm website hay blog cũng vậy, đặt quảng cáo lên website, blog là cách hiệu quả nhất để tạo ra doanh thu cho họ, dù là quảng cáo cho mình hay quảng cáo thuê cho người khác. Thế nhưng, việc chèn quá nhiều quảng cáo trong một website chắc chắn sẽ làm tăng thời gian tải trang của bạn, đặc biệt là quảng cáo kiểu Pop-up (cửa sổ bật lên). Vì vậy, trước khi chọn một mạng lưới quảng cáo hãy suy nghĩ điều này, nên chèn ít quảng cáo, chọn quảng cáo nhẹ nhàng, đặc biệt không nên chèn quảng cáo Pop-up.
      2. Giảm bớt số lượng Plugin cài trên website
      Nếu bạn đang sử dụng WordPress, việc cài đặt quá nhiều plugin sẽ làm cho trang web của bạn tải chậm hơn nhiều. Vì vậy bạn hãy giảm bớt đi, sử dụng càng ít thì website càng nhanh, chỉ nên sử dụng những plugin thật sự cần thiết cho website của bạn mà thôi, còn cái nào không quan trọng lắm hoặc chỉ sử dụng trong một lần rồi không cần thiết nữa thì gỡ đi, khi nào cần dùng đến thì cài lại.
      3. Lựa chọn một themes tốt nhất
      Theme là một yếu tố ảnh hưởng rất nhiều đến website, đặc biệt là ảnh hưởng đến tốc độ tải trang. Có nghiên cứu chỉ rằng, việc chọn được theme tốt sẽ bớt đi 50% công việc SEO của bạn, điều này không biết có chính xác hay không nhưng chắc chắn rằng một theme gọn nhẹ, chuẩn SEO luôn luôn dễ dàng SEO hơn, tốc độ load nhanh hơn, tốt cho người dùng hơn, nhanh lên top hơn…. Do vậy, hãy lựa chọn một theme tốt nhất cho website của bạn. Bạn có thể theo dõi chuyên mục themes WordPress để nhận những thông tin, giới thiệu, tư vấn về themes WordPress.
      4. Giảm bớt dung lượng hình ảnh
      Hình ảnh đóng vai trò rất quan trọng đối với bất kỳ một website, tuy nhiên đây cũng là thứ mà tiêu tốn rất nhiều tài nguyên, hút nhiều băng thông, giảm tốc độ tải trang. Do vậy khi cần sử dụng bất kỳ một hình ảnh nào đó cho website bạn hãy giảm bớt dung lượng ảnh về mức thấp nhất có thể, tất nhiên vẫn phải giữ được độ nét của ảnh.
      5. Giảm bớt thông tin trên trang chủ
      Số lượng bài viết, hình ảnh, văn bản và liên kết trên trang chủ quá nhiều cũng làm giảm tốc độ website của bạn, do đó hạn chế được điều này cũng là một cách để làm giảm thời gian tải trang.

Xem bài liên quan cùng danh mục:

Chữ ký của buicongminh1997

****************Hãy cùng chia sẻ với bạn bè bằng cách****************

Copy đường link dưới đây gửi đến bạn bè!

Đặt từ khóa tại đây ? Xem bảng giá quảng cáo tại QBW

Thanks
      0

Ðề: 5 cách tăng tốc web

Hình như bài này bác đang nói là sử dụng wordpress hay sao á nhỉ

Chữ ký của mrtran2710

Thanks
      0

Trích Nguyên văn bởi mrtran2710 Xem bài viết
      Hình như bài này bác đang nói là sử dụng wordpress hay sao á nhỉ
      Đúng là có nói về WP nhưng thực ra các web source khác cũng tương tự vậy cả thôi bác ạ.

Điều quan trọng nhất trong việc tăng tốc vẫn là đến từ cấu hình máy chủ, cấu hình hạ tầng mạng là chủ yếu. 2 cái này quyết định 80% tốc độ rồi.

Chữ ký của trungkj3n
      Dũng Lưới chuyên doanh Lưới Inox chất lượng cao trên toàn quốc.
      Nhật Minh thi công giá kệ Shelving uy tín cho nhà kho chuyên dụng.
      CTViet.Com - MangFPT.Net - XinhLam.Net

Thanks
      0

1 cách nữa là thuê hosting, vps bên mình. Order xong là có nhân viên hỗ trợ tối ưu tốc độ load trong vòng 5p nha!
      Web: https://cp.nps.vn/cart.php?gid=1

Chữ ký của giabao19
      NPS.vn - Nhà cung cấp dịch vụ Hosting, VPS, Server...duy nhất tại Việt Nam tích hợp hệ thống Anti DDos trong từng gói dịch vụ, với Datacenter đặt tại trung tâm Viettel IDC.
      Website: www.nps.vn
      Fanpage: NPS Hosting Service
      Youtube: NPS HOSTING
      Hotline: 028 73 09 29 39
      Địa chỉ: 46 Dương Bá Trạc, phường 2, quận 8, TP.HCM

Thanks
      0

thanks bạn nhé. Mình cũng đang tăng tốc website của mình. Nó chạy chậm rì

Thanks
      0