Loading
Hãy tìm kiếm trước khi đặt câu hỏi đến các chuyên gia tại Diễn đàn SEO - Quảng Bá Web

Chú ý: thành viên mới tham gia (chưa đủ 30 bài) sẽ không đăng được bài mới (thảo luận được chấp nhận toàn bộ) trong những Box không thuộc về SEO - Digital Marketing (vd: Giao lưu, Quảng cáo v.v.. do không có đóng góp cho anh em SEOer mà toàn Spam bài quảng cáo v.v..)
  • Diễn đàn Quảng bá web - Thông báo khẩn

1.  

+ Trả Lời Ðề Tài
    kết quả từ 1 tới 6 trên 6
      Thanks
      0

Tìm hiểu nguyên nhân vài cách để đẩy top từ khóa đang dậm chân tại chỗ

Bạn thấy từ khóa dậm chân tại chỗ, đừng vội lo. Có một tín hiệu vui là từ khóa của bạn dậm chận tại chỗ thì chắc chắn rằng site của bạn vẫn ổn định và không gập vấn đề gì với google.

Nguyên nhân từ khóa dậm chân tại chỗ :

- Website của bạn có thể còn mới, vì thế google phải mất 1 thời gian dài mới cập nhật những backlink và đánh giá độ uy tín cho website của bạn.

- Từ khóa mà bạn làm có nhiều đối thủ cạnh trạnh, và đối thủ của bạn cũng đang làm seo như bạn hoặc có thể là hơn bạn, vì thế bạn chưa thể vượt qua họ.

- Nội dung của bạn chưa đủ chất lượng đối với người dùng, và cạnh tranh so với các đối thủ để từ khóa bứt lên được.

- Lượng liên kết mà bạn đang xây dựng cho website chưa đủ chất lượng, và còn thiếu hơn so với các đối thủ của mình.

Giải pháp đẩy TOP từ khóa ?

– Nếu bạn đang làm 1 website mới, thì hãy kiên trì làm nội dung đa dạng và chất lượng, hãy tham khảo đối thủ của mình đang làm những gì, và bạn hãy làm hơn họ.

– Xây dựng cho mình 1 hệ thống liên kết chất lượng từ những website vệ tinh, diễn có cùng nội dung được ưu tiên nhất, tăng số lượng backlink nếu như từ khóa không chịu nhíc đối với những website đã lâu năm.

– Hãy tự tạo những video, clip liên quan về sản phẩm của bạn, và chia sẻ lên những trang mạng xã hội, và nhớ gắn kèm đường link về site của minh nhé, tuy nó thường là những backlink nofollow nhưng chất lượng mà nó mang lại không hề nhỏ bởi yếu tố visit có thể quyết định mọi thứ.

– Lưu ý rằng bạn không nên nóng vội và học theo những gì những đối thủ của mình đang làm, hãy tự làm theo cách của mình, nếu không bạn sẽ mãi chỉ theo đuổi họ.

Trong 1 thời gian dài sau khi thay đổi mà từ khóa của bạn vẫn không thay đổi, thì hãy nhờ các chuyên gia seo tư vấn và góp ý cho bạn, có thể bạn đang làm không đúng cách như bạn nghĩ.

Nguồn : thietkeweb.congay

Xem bài liên quan cùng danh mục:

Chữ ký của vandoan90
      Bài Viết Chuẩn Về Vòng Đeo Ổn Định Huyết Áp Nhật Bản - SEO là có TOP !

****************Hãy cùng chia sẻ với bạn bè bằng cách****************

Copy đường link dưới đây gửi đến bạn bè!

Đặt từ khóa tại đây ? Xem bảng giá quảng cáo tại QBW

Thanks
      0

Ðề: Tìm hiểu nguyên nhân vài cách để đẩy top từ khóa đang dậm chân tại chỗ

cám ơn bài viết rất bổ ích, cám ơn đã chia sẻ

Chữ ký của ghemassageservice

Thanks
      1

Cảm ơn bạn, bài viết rất hữu ích

Thanks
      14

Anh em làm seo vẫn nói vui là nội dung là "vua", còn backlink là "hoàng tử" còn spam là "mẫu hậu". Nếu từ khoá trung bình và khá thì nội dung tốt, backlink chất lượng, onpag thì nằm top dài dai, còn từ khoá độ cạnh tranh cao thì còn cần nhiều thứ nữa.

Chữ ký của jackyle

Thanks
      0

Từ khóa dậm chân tại chỗ thì một dấu hiệu đáng mừng là site bạn vẫn ổn định chỉ là chưa đủ “sức mạnh” để nhảy lên top cao hơn thôi

Từ khóa dù dễ hay cạnh tranh cao thì build link không hơi yếu, số lượng liên kết + ref domain cần nhiều và chất lượng.
      Gắng làm cho lượng traffic đến website được Alexa 10mil đánh giá tốt.

Muốn len top thì nên kéo traffic và gắng duy trì ổn định. Tăng cường backlink chất lượng và độ phổ biến domain..

Chữ ký của visatantam
      Dịch Vụ Làm Visa đi New Zealand Thủ Tục Nhanh Chóng, Gọn Nhẹ, Giá Ưu Đãi Gọi Ngay Dich Vu Lam Visa Di New Zealand 983.13.15.28

Thanks
      0

+ Trả Lời Ðề Tài

Quuyền Hạn Của Bạn