Loading
Hãy tìm kiếm trước khi đặt câu hỏi đến các chuyên gia tại Diễn đàn SEO - Quảng Bá Web

Chú ý: thành viên mới tham gia (chưa đủ 30 bài) sẽ không đăng được bài mới (thảo luận được chấp nhận toàn bộ) trong những Box không thuộc về SEO - Digital Marketing (vd: Giao lưu, Quảng cáo v.v.. do không có đóng góp cho anh em SEOer mà toàn Spam bài quảng cáo v.v..)
  • Diễn đàn Quảng bá web - Thông báo khẩn

1.  

+ Trả Lời Ðề Tài
    kết quả từ 1 tới 2 trên 2
      Thanks
      0

10 Bí kíp marketing online hiệu quả

1. Xác lập tiêu chí rõ ràng:

Bạn cần phải xây dựng một chiến lược truyền thông kinh doanh mà phần nhiều mọi thứ đều phải tuân thủ các tiêu chí, sứ mệnh doanh nghiệp của mình. Marketing không có chiến lược đồng nghĩa với việc đánh vào không khí, tốn kém chi phí nhưng không thu được bao nhiêu. Thay vì khiến cho ăn tạm thời kiểu “được đến đâu hay tới đó” đầy rủi ro, hãy xây dựng một chiến lược hoàn chỉnh và nó sẽ giúp bạn quyết định mọi công tác 1 bí quyết đúng đắn.
      2. Nội dung với chất lượng:

Người dùng sẽ không hiểu và không dám bỏ tiền để mua các ý tưởng xuất sắc của bạn, nếu như chúng không có được biểu hiện của một phương pháp rõ ràng và mạch lạc. Các công ty quảng cáo marketing online đừng ngại đầu tư cho 1 hàng ngũ các copywriter nhiều năm kinh nghiệm, những người viết bài chi tiết có thể giúp bạn thể hiện những thông điệp và chất lượng sản phẩm. Những người này có khả năng chuyển hóa những từ ngữ chuyên môn khoa học phức tạp thành tiếng nói dễ hiểu, bình dân, để đăng tải trên những bài báo, ấn phẩm và Internet.

3. Lập kế hoạch cho mọi việc:

Hãy lập kế hoạch và làm theo kế hoạch. Bạn mang thể khởi đầu bằng cách lên thời khóa biểu cho mọi công việc (ví dụ: gửi bài mới, các buổi gặp gỡ truyền thông, ấn phẩm, các câu chuyện, hội thảo, khiến phim,…). Chia sẻ thời khoá biểu mang toàn bộ mọi người trong công ty và “trưng cầu dân ý” để hợp nhất các nội dung và cách khiến việc hiệu quả nhất cho tập thể.

4. Kênh cung cấp hiệu quả:

Nếu nội dung là vua, thì kênh phân phối chính là át chủ bài. Bạn phải truyền tải nội dung đến đúng đối tượng quý khách – càng phổ biến đối tượng *đúng* càng rẻ – chính là yếu tố quyết định thành công. Không với lượt truy cập (traffic), nội dung hay cũng trở nên vô nghĩa. Bạn có thể truyền tải những nội dung của mình trên các mạng xã hội như Facebook hay Twitter, mang những nhân viên chuyên trách mảng nghiên cứu thị phần để chọn ra những con đường dẫn hoặc điểm tới phù hợp nhất, tức với phổ biến đến đối tượng khách hàng bạn cần.

5. Trung thực:

Các công ty marketing online không nên lạm dụng thủ thuật để tăng lượng truy cập, vì nếu như không có sự hiểu biết thấu đáo về chúng, bạn rất dễ mất uy tín trong mắt người dùng, hoặc trang web của bạn “mất điểm” trên các công cụ tìm kiếm. Tuyệt chiêu SEO hiệu quả nhất mọi thời đại vẫn luôn là nội dung có chất lượng, và điều này chẳng bao giờ sai.

6. Phổ biến hóa nội dung:

Nếu như nội dung là vua, thì kênh sản xuất chính là át chủ bài. Bạn phải truyền chuyển vận nội dung tới đúng đối tượng các bạn – càng phổ quát đối tượng *đúng* càng phải chăng – chính là nhân tố quyết định thành công.Việc marketing bằng nội dung cho phép bạn được biểu thị các ý tưởng của mình bằng phần đông hình thức, công cụ và kênh quảng cáo. Mở những trang buôn bán trên Facebook, trang nhãn hiệu hoặc trương mục Twitter là việc rất nên làm cho. Để trong khoảng chậm tiến độ, bạn hài hòa chúng sở hữu những bài blog, ấn phẩm, những câu chuyện, bài PR, hội thảo, e-mail chào hàng, phim Youtube, hình ảnh, và khai thác những forum… để tăng cường truyền bá cho công ty của mình.

7. Nội dung có trọng tâm

Phần đông các nội dung của bạn nên hợp nhất có lĩnh vực kinh doanh của bạn. Bắt buộc tỉ lệ 70/30 (70% nội dung đúng trọng tâm, 30% còn lại chỉ cần can hệ chút đỉnh hoặc mang chủ đề mở rộng). Những nội dung trọng điểm cần phải đích thực với chất lượng để vững bền có thời kì, “thâm căn cố đế” với những chỉ tiêu, sứ mệnh tổ chức của bạn.

8. Tuyển lựa nội dung

Bạn sở hữu thể thu thập các tư liệu, nội dung phù hợp, biên tập lại và đăng vận chuyển lên những trang web hoặc thư chào hàng thuộc nhãn hiệu của mình. Cần công khai nguyên nhân của nội dung hoặc tài liệu, vì bạn đang san sẻ nội dung của người khác, chứ chẳng phải của bạn.

9. Thể hiện hiệu quả

Hình thức biểu lộ và ngoại hình của website cũng như các kênh PR khác của bạn cũng là 1 yếu tố quan trọng góp phần tăng traffic / lượt truy cập. Ví như bạn xem thường phần này, thì các bạn cũng có thể xem thường công ty của bạn, khi mà phần hình thức không được quan tâm đẽo gọt.

10. Phân tích số liệu:

Hãy tìm hiểu và giám định hiệu quả marketing online của bạn duyệt các số liệu cụ thể, bao gồm lượng người xem (page view), số lượt chia sẻ (share), số lượng comment hoặc phản hồi, và đa dạng nguyên tố khác can hệ tới nội dung. Như đã nhấn mạnh ở trên, nội dung là vua. Nội dung là bước trước hết bạn phải làm cho để khởi nghiệp online. Thì việc đánh giá, đánh giá số liệu để điều chỉnh chiến lược chính là một phần của bước trước tiên này.
      Xem nhiều bài viết của chúng tôi hơn tại http://marketing.aztech.com.vn/

Xem bài liên quan cùng danh mục:

thay đổi nội dung bởi: aztech, 03-10-2017 lúc 04:59 PM Lý do: format lại cho đẹp

Chữ ký của aztech

****************Hãy cùng chia sẻ với bạn bè bằng cách****************

Copy đường link dưới đây gửi đến bạn bè!

Đặt từ khóa tại đây ? Xem bảng giá quảng cáo tại QBW

Thanks
      0

Ðề: 10 Bí kíp marketing online hiệu quả

Sinh trắc học dấu vân tay. Cảm ơn bài viết của bạn

Chữ ký của xuxinhnguyen

+ Trả Lời Ðề Tài

Quuyền Hạn Của Bạn