Loading
Hãy tìm kiếm trước khi đặt câu hỏi đến các chuyên gia tại Diễn đàn SEO - Quảng Bá Web

Chú ý: thành viên mới tham gia (chưa đủ 30 bài) sẽ không đăng được bài mới (thảo luận được chấp nhận toàn bộ) trong những Box không thuộc về SEO - Digital Marketing (vd: Giao lưu, Quảng cáo v.v.. do không có đóng góp cho anh em SEOer mà toàn Spam bài quảng cáo v.v..)
  • Diễn đàn Quảng bá web - Thông báo khẩn

1.  

+ Trả Lời Ðề Tài
    Trang 1/19 1 2 3 11 ... cuốicuối
    kết quả từ 1 tới 10 trên 182
      Thanks
      3

Câu hỏi - SEO từ khóa không dấu hay có dấu

HIHI lâu quá không thấy các bạn thảo luận trên đây nhiều. Mình cũng nhớ các bạn nhiều quá. Mình phải khởi động sự sôi động ở đây quá. Nhân tiện mình ra một câu hỏi cho các bạn mà mình thấy mọi người đều hỏi mình cũng như có một số bạn bè hỏi trên diễn đàn SEO.

Các bạn nghĩ xem nên SEO từ khóa không dấu hay có dấu. Cái nào tốt hơn, cái nào có ưu điểm hơn

Theo mình suy nghĩ thôi nhé. Mình thì có thói quen thường search từ khóa không dấu. Thói quen người dùng hay làm biếng cũng như có một số người không biết vi tính vào google họ chỉ searh không dấu.

Còn các bạn những ai đã làm SEO có kinh nghiệm, không kinh nghiệm cho biết ý kiến chúng ta cùng thảo luận đưa đến một sự sôi động. Qua đó các bạn có thêm kinh nghiệm về vấn đề này.

Cái tật nghề nghiệp không bỏ qua được mong bạn thông cảm là mình hay đi xin google+1 cho website của mình. Nếu ai có tài khoản gmail giúp mình bằng cách click nút google+1 tại website http://kkfashion.vn nhé. Vì hiện tại mình đang thử nghiệm cái mới về google+1 nên cần số lượng lớn là 200 google+1. Có gì các bạn giúp mình nhé.

Xem bài liên quan cùng danh mục:

Chữ ký của kingmagicl
      Họ và tên: Nguyễn Ngọc Long
      Website: http://muaban.io
      Keyword 1: Tấm ốp tường 3D của xưởng nhựa Tatute

****************Hãy cùng chia sẻ với bạn bè bằng cách****************

Copy đường link dưới đây gửi đến bạn bè!

Đặt từ khóa tại đây ? Xem bảng giá quảng cáo tại QBW

Thanks
      0
      Theo mình thì nên SEO từ không dấu vì đơn giản người dùng thường search không dấu vì tiện lợi.
      Nhưng vấn đề SEO làm sao cho không bị phản cảm tốt nhất nên SEO từ không dấu trong visible text là hay nhất

Chữ ký của giaseo

3. The Following 2 Users Say Thank You to giaseo For This Useful Post:

admin (14-10-2011), thanhvg89 (30-10-2013)

Thanks
      4
      Ngày trước thì seo từ khóa không dấu là ưu tiên, nhưng theo mình thì bây giờ seo từ có dấu sẽ tốt hơn. vì khi search từ khóa không dấu, google vẫn hiểu là có dấu. Nghĩa là seo 1 được 2 đó. Còn nếu rảnh thì đặt vài backlink cho các từ khóa không dấu là ok rồi

Chữ ký của scan0912

5. The Following 4 Users Say Thank You to scan0912 For This Useful Post:

admin (14-10-2011), buina0192nc (18-05-2015), daisy (30-12-2011), SEOchicken (14-10-2011)

Thanks
      15
      Theo mình thì
      1. Lớp già thì không rành vi tính, không gõ với từ có dấu nhưng giờ giới trẻ tiếp xúc với công nghệ sớm => SEO có dấu, tương lai rất tiềm năng
      2. SEO có dấu có lợi: từ khóa sẽ rõ ràng giúp google đưa ra kết quả chính xác hơn

Chữ ký của SEOchicken

7. The Following 2 Users Say Thank You to SEOchicken For This Useful Post:

admin (14-10-2011), daisy (30-12-2011)

Thanks
      4
      Bạn nói chính xác, đúng với ý mình. Nên seo từ khóa có dấu

Chữ ký của scan0912

9. Những thành viên cảm ơn đến scan0912 vì bài đăng rất có ích:

admin (14-10-2011)

Thanks
      3
      Cũng đang SEO từ khoá có dấu, hiện thời top 2, nó nè: thiết kế nội thất đẹp. Nhưng lạ cái là không như mọi người vẫn bảo là SEO từ có dấu thì không dấu cũng lên theo, tuy mình top 2 có dấu nhưng không dấu...mất tích

Cũng post bài bàn luận về vấn đề này bên thegioiseo mà giờ vẫn chưa hiểu vì sao, pro nào cho cao kiến chỉ điểm mình cái ><

Chữ ký của banhbeo
      Đã qua rồi thời spam link như vũ bão, bão tan rồi từ khóa cũng bay đi.

Thanks
      81
      Mình đã có share về quan điểm "làm seo có dấu và làm seo không dấu". Các bạn lên google search, xem thử mình có giúp ích gì cho các bạn không?

Thanks
      0

Ðề: Câu hỏi - SEO từ khóa không dấu hay có dấu

Bản thân mình thì mình cũng thường Gúc không dấu nhiều hơn là có dấu. Lúc làm nội dung cũng thường chèn nội dung là không đấu. Nhưng bạn mình lại nói nên làm có dấu vì đó là những keyword có nghĩa

Mình nghĩ là tùy vào từ khóa, mục đích và hướng đối tượng truy cập mà mình sử dụng vào mỗi website cho phù hợp thôi

Chữ ký của duongga

Thanks
      11

Bạn hãy nghĩ đến khách hàng tiềm năng, vì có dấu chắc chắn tỷ lệ khách hàng tiềm năng cao hơn nếu cả 2 từ khóa cùng bằng nhau về số lượt truy cập từ tìm kiếm Google

Tạm thời không dấu có vẻ thắng thế về số lượt truy cập vì bản thân người dùng gõ dấu cũng tìm kiếm từ khóa không dấu

Chữ ký của seo

Thanks
      1

vote 1 phiếu cho không dấu!

đơn giản là vì nhanh, tiện lợi

+ Trả Lời Ðề Tài
    Trang 1/19 1 2 3 11 ... cuốicuối

Quuyền Hạn Của Bạn