Loading
Hãy tìm kiếm trước khi đặt câu hỏi đến các chuyên gia tại Diễn đàn SEO - Quảng Bá Web

Chú ý: thành viên mới tham gia (chưa đủ 30 bài) sẽ không đăng được bài mới (thảo luận được chấp nhận toàn bộ) trong những Box không thuộc về SEO - Digital Marketing (vd: Giao lưu, Quảng cáo v.v.. do không có đóng góp cho anh em SEOer mà toàn Spam bài quảng cáo v.v..)
  • Diễn đàn Quảng bá web - Thông báo khẩn

1.  

+ Trả Lời Ðề Tài
    kết quả từ 1 tới 6 trên 6
      Thanks
      1

Lỗi seo sai lầm làm site tụt dốc thảm hại

Lỗi seo sai lầm làm site tụt dốc thảm hại.
      Đây là chia sẻ rất thực lòng của mình về site của chính mình. Mình cũng là 1 seoer có tay nghề nhưng đúng là mình đã rất sơ suất trong việc Seo site của chính mình. Vì mình là SEO thuê, mình toàn làm tốt cho các site của khách hàng còn site của mình thì bỏ bê không quan tâm.
      Đúng như các cụ có câu, ăn cây nào rào cây ấy, có lẽ mình tham quá, khi mình ôm 1 đống việc.
      Lúc đầu mình cũng làm rất bài bản cho site của mình.
      Việc đầu tiên là mình tạo ra hơn 100 site vệ tinh.
      Việc tiếp theo là mình xây dựng hệ thống site vệ tinh vững chắc, nhưng do mình quá nhiều việc nên mình chỉ chăm chút cho 5- 10 site còn 90 site còn lại mình không hề làm gì.
      Việc thứ hai là mình gắn link giữa các site, mình làm cho nó ràng buộc lẫn nhau không thể tách rời, nhưng sai lầm chính ở chỗ là đôi khi sự liên kết không phải là lợi thế mà lại là một điểm yếu vì các sai yếu đều do đó nó kéo nhau rớt bạch bạch.
      Bước thứ ba là mình lôi cổ thằng site chính vào. Mình trở link trực tiếp vào site chính, chứ không hề đi backink cho nó.
      Mình nhớ không lầm lúc đó là giữa tháng 11 năm 2014 web mình lên top, site quat.com.vn cũng đạt top với từ khóa quạt điện trong vòng 3 năm nay.
      Nhưng sự chủ quan đã làm mình như cây chết lặng, năm tháng 6 năm 2017 google đã làm 1 cuộc càn quét, nó đã làm cho từ khóa mình bị tụt.
      Ban đầu mình thấy thật phi lý nhưng mình hiểu rằng mình đã quá chủ quan và không chăm chút cho site của mình. Nên hậu quả là từ khóa rớt.
      Đôi khi thất bại lại là mẹ thành công nhưng sự thật bại này nó làm mình cảm thấy vô cùng tổn thương.

Xem bài liên quan cùng danh mục:

Chữ ký của cliptv
      Clip TV là trang truyền hình internet với hơn 100 kênh truyền hình trong nước và quốc tế , hơn 3000 giờ phim hollywood các thể loại phim hoạt hình, phim thiếu nhi, phim hài, phim kinh dị, phim audio movie. Clip TV Boxhộp truyền hình internet, truyen hinh internet clip tv

****************Hãy cùng chia sẻ với bạn bè bằng cách****************

Copy đường link dưới đây gửi đến bạn bè!

Đặt từ khóa tại đây ? Xem bảng giá quảng cáo tại QBW

Thanks
      0

Ðề: Lỗi seo sai lầm làm site tụt dốc thảm hại

Có cách SEO nào cho từ khóa lên top trong 1-2 ngày không các bác

Chữ ký của newpro2017

Thanks
      0

làm gì có cách gì có thể lên top từ khóa trong vòng 1, 2 ngày được chứ muốn lên top thì phải làm nhiều thôi.

Chữ ký của huanhanuan

Thanks
      1

có đấy, seo từ khóa không có cạnh tranh không ai seo

Thanks
      3

Trích Nguyên văn bởi huanhanuan Xem bài viết
      làm gì có cách gì có thể lên top từ khóa trong vòng 1, 2 ngày được chứ muốn lên top thì phải làm nhiều thôi.
      có bác ngày xưa có huyền thoại về con benhxahoi.xyz chỉ cần post bài cũng lên top 1 đó còn chuyện nó lên thế nào thì đến bây giờ khoa học cũng mếu giải thích nổi

Thanks
      0

rất khổ cho những người làm nghề seo, rất buồn.

Chữ ký của danangcar

+ Trả Lời Ðề Tài

Quuyền Hạn Của Bạn