Loading
Hãy tìm kiếm trước khi đặt câu hỏi đến các chuyên gia tại Diễn đàn SEO - Quảng Bá Web

Chú ý: thành viên mới tham gia (chưa đủ 30 bài) sẽ không đăng được bài mới (thảo luận được chấp nhận toàn bộ) trong những Box không thuộc về SEO - Digital Marketing (vd: Giao lưu, Quảng cáo v.v.. do không có đóng góp cho anh em SEOer mà toàn Spam bài quảng cáo v.v..)
  • Diễn đàn Quảng bá web - Thông báo khẩn

1.  

+ Trả Lời Ðề Tài
    kết quả từ 1 tới 7 trên 7
      49 Phùng Văn Cung, Quận Phú Nhuận, Tp.HCM
      Thanks
      0

Thủ thuật copy nội dung không bị google phạt

Chào các các bạn. Tôi gửi chủ đề mới này, mong rằng sẽ giúp 1 phần nhỏ trong chiến dịch Seo của các bạn.
      Nguồn tôi tham khảo: http://www.congthuc.vn/threads/thu-t...ogle-phat.150/

Công việc 1 người làm Seo đặc biệt là phải viết bài, bài càng dài, càng chất lượng, giúp người đọc ở lại trang web lâu nhất có thể. Đối với các dự án làm SEO không nắm rõ chuyên ngành, không phải ai cũng có thể ngồi viết một bài thật sự mới, được gọi là bản quyền, như vậy, cách copy (sao chép) nội dung của các trang web khác không bị google phạt mà ai cũng phải cần.

Mục lục bài viết:

• 1 – Sửa Tiêu Đề (title)
      • 2 – Sửa Mô Tả
      • 3 – NoIndex Bài Copy
      • 4 - Kết Luận

Hướng dẫn các bạn cách SEO lên TOP chỉ với những cách copy bài viết không bị phạt bởi Google, phạt trùng lặp nội dung hay dính tác vụ thủ công, việc mà những người không chăm chỉ rất sợ.

Trường hợp này chỉ áp dụng với các bạn muốn SEO danh mục mà thôi, đương nhiên vẫn SEO được trang chủ nhưng đối với bài viết thì chúng ta không thể làm được việc đó.

Câu hỏi được đặt ra ở đây là, bài viết không SEO được thì làm sao Danh Mục có thể lên TOP được nhỉ? hãy xem quá trình dưới đây nhé.

1 – Sửa Tiêu Đề

Đối với những người copy bài viết từ trang khác về, điều đầu tiên chúng ta phải sửa tiêu đề, sửa ở đây là phải sửa khác hoàn toàn.

Chúng ta phải làm cho tiêu đề thật là hay và thật là mới mẻ thu hút … vì việc của chúng ta là kéo view cũng như tăng tỉ lệ thời gian Onsite.

2 – Sửa Mô Tả
      Việc tiếp theo cần phải làm đó là sửa 150 ký tự đầu, tại sao ư? khi bạn sửa mô tả thì nó sẽ được hiển thị ra phần mô tả ngắn tại danh mục, tức là tiêu đề hay mô tả của bài đó vẫn được Google index.

3 – noIndex Bài Copy
      Nghe hơi mâu thuẫn với cái trên nhỉ? nhưng các bạn từ từ đã nhé.

Chúng ta đặt No-index cho bài viết thì Google hay bất kì công cụ nào cũng không thể lập chỉ mục được, nhưng phần mô tả và tiêu đề của bài viết vẫn được hiện ra danh mục.

Đương nhiên Danh Mục chúng ta dùng để SEO nên không thể nào chặn nốt nó được như vậy thì vô lý hết sức đúng không nào.

Bản thân của việc sửa Mô Tả và Tiêu Đề là như vậy 2 cái trọng yếu của bài viết chúng ta đã làm mới hoàn toàn rồi nên sợ gì Google phạt đúng không?

Trong khi đó người dùng tìm kiếm vẫn tìm thấy được bạn. Chỉ khác là họ vào danh mục thay vì vào bài viết.

Việc để No-index không cho phép Google lập chỉ mục và đánh giá unique mà thôi.

Kết Luận
      Với 3 mẹo nhỏ ở trên bạn vẫn có thể làm cho website có nhiều bài giá trị mà không sợ Google phạt, mà chúng ta vẫn có thể SEO những keyword cần thiết lên TOP được, nếu như bạn không tin có thể thử làm một bài viết như mình hướng dẫn, rồi submit cái danh mục chứa bài viết đó lên.

Khi bạn search title bài viết nó sẽ được hiển thị cho bạn thấy. Chúc các bạn thành công, hãy nhớ comment cho mình biết cảm nhận của bạn nhé.

Xem bài liên quan cùng danh mục:

Chữ ký của giaythuytrang

****************Hãy cùng chia sẻ với bạn bè bằng cách****************

Copy đường link dưới đây gửi đến bạn bè!

Đặt từ khóa tại đây ? Xem bảng giá quảng cáo tại QBW

Thanks
      0

Ðề: Thủ thuật copy nội dung không bị google phạt

mình thấy bạn cứ bỏ công sức ra viết bài diễn đàn, hãy chăm chút như chính bạn viết trên Web, 1 bài tốt còn hơn bạn đi 10 bài ngắn không tốt, link bài đó sẽ về nhiều và đánh giá là chất lượng, vẫn tốt hơn mấy link mà bạn spin trộn bài viết linh tinh đó >>> nhưng những ng làm seo thường cảm thấy tiếc khi có 1 bài viết hay mà lại đi diễn đàn, họ cứ nghĩ rằng thà đăng lên web chính còn hơn ... đây chính là sai lầm rất ít ng nhận ra >>> coi trọng số lượng hơn chất lượng

Thanks
      0

Trích Nguyên văn bởi trinhtham Xem bài viết
      mình thấy bạn cứ bỏ công sức ra viết bài diễn đàn, hãy chăm chút như chính bạn viết trên Web, 1 bài tốt còn hơn bạn đi 10 bài ngắn không tốt, link bài đó sẽ về nhiều và đánh giá là chất lượng, vẫn tốt hơn mấy link mà bạn spin trộn bài viết linh tinh đó >>> nhưng những ng làm seo thường cảm thấy tiếc khi có 1 bài viết hay mà lại đi diễn đàn, họ cứ nghĩ rằng thà đăng lên web chính còn hơn ... đây chính là sai lầm rất ít ng nhận ra >>> coi trọng số lượng hơn chất lượng
      dong y voi quan diem cua bac, neu bai viet dem lai gia tri cao cho ng doc , thi lien ke trong no cung se dc gia tri hon, khi ng dung doc di doc lai bai viet do, con bai viet viet ra khong ai doc thi viet ra that ton cong suc

Thanks
      0

Cái này thì không hay cho lắm, để copy nội dung không bị Google phạt cách duy nhất là hãy tìm người view và liên tục on site, vì nếu ng dùng quan tâm và onsite liên tục thì google sẽ đánh giá đây là bài viết chất lượng và dù là bạn có copy của 1 ngàn đối thủ đi chăng nữa, bạn vẫn cũng sẽ hiệu quả và sẽ đứng TOP 1 cho xem, nói cách seo này phải nhắc đến anh Sang, đỉnh cao về big content

Chữ ký của lehuan_138

Thanks
      0

nói như bác thì làm nội dung làm gì. viết bài mà noindex thì coi như không bác ah. vô nghĩa

Chữ ký của nguyenduc123
      Rất muốn được trao đổi và học hỏi thêm ở các bạn. Chúng tôi chuyên cung cấp dịch vụ và sản phẩm.
      SEO web
      - Đồ chơi tình dục - Đồ chơi người lớn - Bao cao su - Xin phép xây dựng

Thanks
      1

Sức mạnh của content thể hiện ở độ lan tỏa nội dung truyền tải đến người dùng, trong khi nếu là nội dung copy thì dễ bị google phát hiện và phạt, chưa nói gì đến việc lan tỏa nó.

Chữ ký của tinhde
      Lắp đặt barrier tự động giá rẻ và thi công barie tự động chất lượng, TTZ còn lắp đặt chuyên nghiệp máy giữ xe thông minh giá rẻ

Thanks
      0

nói là coppy nhưng mình cũng phải chỉnh sửa hết rồi mà viết xong bác dùng công cụ nào check trùng lặp vậy ạ?

Chữ ký của dochoiotoxehoi

+ Trả Lời Ðề Tài

Tags for this Thread

Quuyền Hạn Của Bạn