Loading
Hãy tìm kiếm trước khi đặt câu hỏi đến các chuyên gia tại Diễn đàn SEO - Quảng Bá Web

Chú ý: thành viên mới tham gia (chưa đủ 30 bài) sẽ không đăng được bài mới (thảo luận được chấp nhận toàn bộ) trong những Box không thuộc về SEO - Digital Marketing (vd: Giao lưu, Quảng cáo v.v.. do không có đóng góp cho anh em SEOer mà toàn Spam bài quảng cáo v.v..)
  • Diễn đàn Quảng bá web - Thông báo khẩn

1.  

+ Trả Lời Ðề Tài
    kết quả từ 1 tới 3 trên 3
      Thanks
      5

Google nói lời tạm biệt với Content keywords

Theo một thông báo mới nhất từ Webmaster Central Blog thì Google đã thông báo chính thức việc loại bỏ Content keywords trong Search Console của Webmaster Tools.

Từ khóa nội dung (Content Keywords) trong Console Search đây là danh sách những từ phổ biến nhất trên trang web (tạm hiểu là từ khóa được lặp lại nhiều lần).

Nguyên văn Google đăng tải như sau:

In the early days - back when Search Console was still called Webmaster Tools - the content keywords feature was the only way to see what Googlebot found when it crawled a website. It was useful to see that Google was able to crawl your pages at all, or if your site was hacked.

In the meantime, you can easily check any page on your website and see how Googlebot fetches it immediately, Search Analytics shows you which keywords we've shown your site in search for, and Google informs you of many kinds of hacks automatically. Additionally, users were often confused about the keywords listed in content keywords. And so, the time has come to retire the Content Keywords feature in Search Console.

The words on your pages, the keywords if you will, are still important for Google's (and your users') understanding of your pages. While our systems have gotten better, they can't read your mind: be clear about what your site is about, and what you'd like to be found for. Tell visitors what makes your site, your products and services, special!

What was your most surprising, or favorite, keyword shown? Let us know in the comments!
      www.thegioiseo.com

Xem bài liên quan cùng danh mục:

Chữ ký của viruss
      Nào cùng bạn thích thì hãy tai game ban bong và thêm tai game thoi trang cho điện thoại của mình nhé! ,
      Ngoài ra, nếu đang sử dụng hệ điều hành java hãy tai game java cho dien thoai mới nhất nhé! Và đừng quên tai game offline cho dễ yêu nhé!

****************Hãy cùng chia sẻ với bạn bè bằng cách****************

Copy đường link dưới đây gửi đến bạn bè!

Đặt từ khóa tại đây ? Xem bảng giá quảng cáo tại QBW

Thanks
      0

Ðề: Google nói lời tạm biệt với Content keywords

Mình nhờ google dịch lại như sau"

"

Trong những ngày đầu - trở lại khi Search Console vẫn được gọi là Công cụ quản trị trang web - tính năng từ khóa nội dung là cách duy nhất để xem Googlebot tìm thấy gì khi thu thập dữ liệu trang web. Thật hữu ích khi thấy rằng Google hoàn toàn có thể thu thập dữ liệu các trang của bạn hoặc nếu trang web của bạn bị hack. Trong thời gian này, bạn có thể dễ dàng kiểm tra bất kỳ trang nào trên trang web của mình và xem cách Googlebot tải xuống ngay lập tức, Search Analytics cho bạn biết những từ khóa nào chúng tôi đã hiển thị trang web của bạn để tìm kiếm và Google tự động thông báo cho bạn nhiều loại hack. Ngoài ra, người dùng thường nhầm lẫn về các từ khóa được liệt kê trong từ khóa nội dung. Và vì vậy, đã đến lúc loại bỏ tính năng Từ khóa nội dung trong Search Console. Các từ trên trang của bạn, từ khóa nếu bạn muốn, vẫn rất quan trọng đối với sự hiểu biết của Google (và người dùng của bạn) về các trang của bạn. Mặc dù các hệ thống của chúng tôi đã trở nên tốt hơn, nhưng chúng không thể đọc được suy nghĩ của bạn: hãy rõ ràng về nội dung trang web của bạn và những gì bạn muốn được tìm thấy. Nói với khách truy cập những gì làm cho trang web của bạn, sản phẩm và dịch vụ của bạn, đặc biệt! Từ khóa đáng ngạc nhiên nhất hoặc yêu thích nhất của bạn được hiển thị là gì? Hãy cho chúng tôi biết trong các ý kiến!"

Chữ ký của nhomkinhthanhphat.xyz

Thanks
      0

Ðề: Google nói lời tạm biệt với Content keywords

Vì sự lạm dụng nên nó đã hủy các dấu hiệu như vậy, giờ chỉ có làm tự nhiên là có được sự ổn định.

Chữ ký của sofadep999
      Xem bọc ghế sofa ở bocghesofadep.com với nội thất thông minh có tại noithatthongminhhcm.com cùng giường ẩn tủ có tại sungdien.net với vay tiền nhanh ở vay-tien-nong-24h.com cùng đóng ghế sofa tại dongghesofa.com tại HCM.

+ Trả Lời Ðề Tài

Quuyền Hạn Của Bạn