Loading
Hãy tìm kiếm trước khi đặt câu hỏi đến các chuyên gia tại Diễn đàn SEO - Quảng Bá Web

Chú ý: thành viên mới tham gia (chưa đủ 30 bài) sẽ không đăng được bài mới (thảo luận được chấp nhận toàn bộ) trong những Box không thuộc về SEO - Digital Marketing (vd: Giao lưu, Quảng cáo v.v.. do không có đóng góp cho anh em SEOer mà toàn Spam bài quảng cáo v.v..)
  • Diễn đàn Quảng bá web - Thông báo khẩn

1.  

+ Trả Lời Ðề Tài
    kết quả từ 1 tới 5 trên 5
      Thanks
      0

Cần trợ giúp cách tối ưu URL cho nội dung thế nào hợp lý nhất hiện nay

Mình là dân SEO gà nòi mới vướng thân vào ngành SEO, mình có lang thang trên mạng và đọc rất nhiều về các nội dung dạy SEO.

Trong quá trình tìm hiểu mình có thắc mắc như thế này mong mọi người vào đây để thảo luận và giúp mình để có câu trả lời tốt nhất, mình xin cám ơn trước nhé!

Tình hình là mình đọc nhiều tài liệu khi Onpage, tới khúc chỗ tối ưu URL thì mình lại tìm được 2 hướng rất là ngược nhau:

1. Một số website dạy SEO thì khuyên nên rút ngắn URL theo từ khóa sẽ dễ SEO hơn, ví dụ muốn seo từ "seo web gia re" thì URL nên rút ngắn theo cái từ khóa luôn, sẽ là www.xxx.com/seo-web-gia-re.html

2. Các blog hướng dẫn SEO hiện nay, điển hình là jamviet thì tác giả có chia sẽ là nên để URL tự nhiên theo URL luôn, có nghĩa là ko tùy chỉnh URL nữa, mà để mặc định theo cái title miễn có chứa từ khóa là được, ngược lại với cách số 1 ở trên đấy.

Đấy, là như vậy đó mọi người, ai đã từng SEO website lên TOP mà đã từng áp dụng cả 2 phương án trên thì cho e kinh nghiệm với, nên sử dụng cách nào là hợp lý nhất.

Mong mọi người trợ giúp nhiệt tình nhé, lần đầu post bài không biết có bị vi phạm nội quy không nên nhờ admin xem xét nếu có sai xin di chuyển bài em sang post thích hợp chứ đừng xóa tội nghiệp em.

Xin cám ơn rất nhiều!

Xem bài liên quan cùng danh mục:

Chữ ký của webmaster1003
      Chuyên dich vu thiet ke web giá rẻ dành cho cá nhân, doanh nghiệp. Làm website chuyên nghiệp tại HCM và uy tín - một dịch vụ tốt nên chọn

****************Hãy cùng chia sẻ với bạn bè bằng cách****************

Copy đường link dưới đây gửi đến bạn bè!

Đặt từ khóa tại đây ? Xem bảng giá quảng cáo tại QBW

Thanks
      13

Ðề: Cần trợ giúp cách tối ưu URL cho nội dung thế nào hợp lý nhất hiện nay

Bác viết bài mà câu view kiểu này dễ bị bác admin fitdoamin luôn chứ trả chơi đâu.
      Còn theo chủ topic thì hiện mình vẫn đang làm theo cách 2 và may mắn site của mình vẫn nằm top đều. Nhưng có lẽ tối ưu hoá URL cho ngắn lại cũng là một cách tốt vì khi đó bot gg sẽ tìm được từ khoá ngắn và nhanh hơn chăng.

Chữ ký của jackyle

Thanks
      0

tối ưu url theo kiểu post name vẫn tốt hơn bác nhé domain.com/tu-khoa.html

Chữ ký của nhungnguyenvn
      shop trang sức bạc cho nữ tại Hà Nội, TP HCM | bộ trang sức bạc đẹp làm quà tặng người thân | bông tai bạc cao cấp

Thanks
      0

Trích Nguyên văn bởi jackyle Xem bài viết
      Bác viết bài mà câu view kiểu này dễ bị bác admin fitdoamin luôn chứ trả chơi đâu.
      Còn theo chủ topic thì hiện mình vẫn đang làm theo cách 2 và may mắn site của mình vẫn nằm top đều. Nhưng có lẽ tối ưu hoá URL cho ngắn lại cũng là một cách tốt vì khi đó bot gg sẽ tìm được từ khoá ngắn và nhanh hơn chăng.
      Câu view gì bác, người ta thắc mắc thì lên hỏi thôi. Bác comment như vậy mới là spam đó cũng dễ bị admin chém lắm à

Chữ ký của webmaster1003
      Chuyên dich vu thiet ke web giá rẻ dành cho cá nhân, doanh nghiệp. Làm website chuyên nghiệp tại HCM và uy tín - một dịch vụ tốt nên chọn

Thanks
      6

Cái này cũng còn tùy thôi. Mà tốt nhất lên để không dấu là đẹp nhất. Còn muốn viết trên blogs khác nhau em hiểu quả thì làm thử là biết link nào tốt hơn ngay mà

Chữ ký của thanggreen1

+ Trả Lời Ðề Tài

Quuyền Hạn Của Bạn