Loading
Hãy tìm kiếm trước khi đặt câu hỏi đến các chuyên gia tại Diễn đàn SEO - Quảng Bá Web

Chú ý: thành viên mới tham gia (chưa đủ 30 bài) sẽ không đăng được bài mới (thảo luận được chấp nhận toàn bộ) trong những Box không thuộc về SEO - Digital Marketing (vd: Giao lưu, Quảng cáo v.v.. do không có đóng góp cho anh em SEOer mà toàn Spam bài quảng cáo v.v..)
  • Diễn đàn Quảng bá web - Thông báo khẩn

1.  

+ Trả Lời Ðề Tài
    kết quả từ 1 tới 5 trên 5
      Thanks
      1

6 cách seo onpage cần thiết cho blogspot/blogger

Trong SEO nói chung và SEO Blogspot nói riêng, onpage và offpage là 2 kĩ thuật mà bắt buộc chúng ta phải luôn thực hiện trong quá trình phát triển website. Trong đó, SEO Onpage là kĩ thuật quan trọng mà bạn phải bắt đầu thực hiện nó từ khi website được tạo ra.Đây là chia sẽ của dịch vụ seo bất động sản

Với Blogspot, Onpage cũng phải được tối ưu ngay từ đầu. Và dưới đây sẽ là 6 thủ thuật cơ bản để tối ưu Onpage cho Blogspot, bạn không nên bỏ qua bài viết này nếu thực sự muốn website mình sẽ xuất hiện nhiều trên kết quả tìm kiếm của Google.

6 thủ thuật cơ bản tối ưu SEO Onpage cho Blogspot

1. Tùy chỉnh các thẻ Heading

Thẻ Heading là rất quan trọng để bạn có thể có một trang web chuẩn Seo. Các thẻ heading như H1, H2, H3... làm nổi bật các chủ đề trên trang web của bạn, giúp nhấn mạnh nội dung với các bọ tìm kiếm của Google hay các công cụ tìm kiếm khác. Bạn nến tối ưu thẻ Heading cho các thành phần trong trang, ví dụ như với Blogspot, thẻ H1 sẽ gán cho tiêu đề bài viết, tiêu đề trang chủ, thẻ H2, H3 có thể để người viết tùy chỉnh, thẻ H4, H5... gán cho tiêu đề các widget.
      2. Cài đặt tùy chỉnh cho robots.txt

Bất kỳ một bọ tìm kiếm nào của các công cụ tìm kiếm đều cần thiết có một hướng dẫn về những gì được thu thập dữ liệu và lập chỉ mục. Bạn nên cài đặt robots.txt để hướng dẫn các bọ tìm kiếm những gì được phép thu thập dữ liệu và những gì không.
      Để tối ưu tốt file này các bạn làm như sau:
      B1: Đăng nhập blogspot
      B2: Kéo chuột xuống dưới bên tay trái vào "Cài đặt"
      B3: Chọn "Tùy chọn tìm kiếm" trong menu cài đặt
      B4: Chọn "Trình thu thập thông tin và lập chỉ mục" bên tay phải của Tùy chọn tìm kiếm
      B5: Chọn "Robots.txt tùy chỉnh" >> "Bật nội dung robots.txt tùy chỉnh"
      B6: Copy đoạn code dưới này vào khung nhập text và sau đó nhấp "lưu lại"
      Đoạn code file Robot:
      User-agent: Mediapartners-Google
      Disallow:
      User-agent: *
      Disallow: /search?updated-min=
      Disallow: /search?updated-max=
      Disallow: /search/label/*?updated-min=
      Disallow: /search/label/*?updated-max=
      Allow: /
      Sitemap: domain.com/feeds/posts/default?orderby=updated

và bạn tùy chỉnh như sau:

3. Chỉnh sửa URL bài viết
      Blogspot khi tiêu đề bài là tiếng Việt thì rất có thể ở URL bị cắt đi một vài từ không giống độ chuẩn xác của WordPress, vậy nên trước khi public bài viết bạn hãy kiểm tra lại URL đường dẫn xem đã thấy vừa ý và đúng với từ khóa mình định seo website bất động sản hay chưa, vì khi đã public bạn sẽ không thay đổi được URL một lần nữa.

4. Tối ưu hóa hình ảnh
      Hình ảnh luôn giúp nhấn mạnh nội dung trong bài viết, nâng cao chất lượng của bài viết và đóng vai trò rất lớn trong việc tối ưu cho bài viết. Bạn nên sử dụng những hình ảnh đúng nội dung bài viết, và nên resize kích cỡ cho vừa phải, và đặc biệt, hình ảnh phải có thẻ alt, đồng thời đường dẫn hình ảnh nên chính xác nội dung của bài viết.

5. Tối ưu liên kết nội bộ

Việc tối ưu liên kết nội bộ luôn là điều cực kỳ quan trọng, liên kết nội bộ giúp bạn giữ người dùng trên web, giảm tỉ lệ thoát, tăng số lần xem trang và bọ tìm kiếm đánh giá rất cao những trang web của liên kết nội bộ tốt. Liên kết nội bộ giúp bọ tìm kiếm vào web và đi vòng vòng trong trang của bạn, nếu bạn thực hiện tối ưu liên kết nội bộ tốt thì thậm chí mỗi lần bọ tìm kiếm vào web sẽ đi hết toàn bộ các chủ đề, bài viết. Việc này sẽ giúp đánh giá cao thứ hạng của bạn trên công cụ tìm kiếm.

6. Cải thiện thời gian tải blog

Nếu thời gian để tải blog của bạn quá lâu, có lẽ người xem sẽ một đi không trở lại. Điều này có nghĩa sẽ làm tăng tỉ lệ thoát của web và mất đi một lượng lớn người xem. Và các công cụ tìm kiếm như Google chẳng hạn, cũng rất chú tâm đến việc đánh giá tốc độ tải web, vì Google chú ý đến trải nghiệm người dùng. Đó là lý do tại sao việc tối ưu thời gian tải blog là điều vô cùng cần thiết.

Bạn có thể tối ưu tốc độ tải web bằng cách tối ưu CSS, JS; tối ưu hình ảnh... sẽ giúp giảm rất nhiều thời gian tải web.
      Trên đây là một số thủ thuật mà mình nghĩ sẽ giúp các bạn tối ưu Seo onpage cho Blogspot tốt hơn. Những thủ thuật này mình hầu hết chỉ đề cập sơ qua. Trong thời gian tới mình sẽ hướng dẫn chi tiết cách thực hiện từng thủ thuật, mong các bạn đón đọc ^_^.
      Cảm ơn bạn đã ủng hộ dangcapthuonghieu.org hãy tham gia các chương trình đào tạo tự học seo online của chúng tôi

Xem bài liên quan cùng danh mục:

Chữ ký của manhongit

****************Hãy cùng chia sẻ với bạn bè bằng cách****************

Copy đường link dưới đây gửi đến bạn bè!

Đặt từ khóa tại đây ? Xem bảng giá quảng cáo tại QBW

Thanks
      0

Ðề: 6 cách seo onpage cần thiết cho blogspot/blogger

Vấn đề link nội bộ mình khá là khó khăn trong việc điều hướng
      Cái này có mẹo hay thủ thuật gì không bác ơi

Chữ ký của shaw

Thanks
      0

em đang bị vướng chỗ đi links nội bộ, check analytics tỷ lệ thoát cao, phải làm thế nào ạ?

Thanks
      0

bài viết chia sẻ hayvà đầy đủ cho anh em SEOer học hỏi, bạn có thể nói rõ hơn vấn đề đi link nội bộ dc ko ạ ???

Chữ ký của lammori

Thanks
      16

Trích Nguyên văn bởi Webhotel Xem bài viết
      em đang bị vướng chỗ đi links nội bộ, check analytics tỷ lệ thoát cao, phải làm thế nào ạ?
      Còn tùy vào nghành bạn đang quảng cáo nữa, nhưng bạn cũng nên xem lại điều hướng nội bộ và viết bài chuẩn seo hay là được

+ Trả Lời Ðề Tài

Quuyền Hạn Của Bạn