Loading
Hãy tìm kiếm trước khi đặt câu hỏi đến các chuyên gia tại Diễn đàn SEO - Quảng Bá Web

Chú ý: thành viên mới tham gia (chưa đủ 30 bài) sẽ không đăng được bài mới (thảo luận được chấp nhận toàn bộ) trong những Box không thuộc về SEO - Digital Marketing (vd: Giao lưu, Quảng cáo v.v.. do không có đóng góp cho anh em SEOer mà toàn Spam bài quảng cáo v.v..)
  • Diễn đàn Quảng bá web - Thông báo khẩn

1.  

+ Trả Lời Ðề Tài
    kết quả từ 1 tới 4 trên 4
      Thanks
      0

Nghiên cứu từ khóa với công cụ Keyword Planner

Có rất nhiều bước để seo từ khóa lên topgoogle, một trong những bước cơ bản nhất của việc seo là nghiên cứu và lựa chọn từ khóa.Chúng ta cũng biết việc lựa chọn từ khóa hợp lý là việc cơ bản nhất để có thể đẩy mạnh thương hiệu, dịch vụ, website lên top Google. Vậy làm thế nào để phân tích, nghiên cứu, chọn lựa ra được từ khóa hợp lý nhất. Mình sẽ cùng nhau tìm hiểu cách phân tích từ khóa đơn giản nhất sau đây
      1. Lựa chọn nhóm từ khóa:
      Đây là bước luôn làm các SEOer vô cùng nhức đầu. Bạn phải trả lời hàng loạt các câu hỏi được đặt ra để có thể giải quyết được vấn đề lựa chọn nhóm từ khóa nào
      Những câu hỏi được đặt ra:
      • Bạn đang kinh doanh sản phẩm, dịch vụ gì ?
      • Đối tượng nào sẽ trở thành khách hàng tiềm năng của bạn
      • Hãy đặt mình vào vị trí của người dùng, đối với sản phẩm của bạn thì khi tìm kiếm bạn sẽ tìm kiếm theo từ khóa nào.....
      Sau khi trả lời một loạt các câu hỏi đặt ra bạn đã có một nhóm từ khóa tiềm năng mà có thể khách hàng sẽ tìm kiếm nhiều về sản phầm của bạn. Tuy nhiên có cũng có rất nhiều đối thủ cạnh tranh với bạn, và họ cũng có những từ khóa khác những từ khóa bạn nghĩ ra, vậy thì bạn nên dùng công cụ của Google để biết thêm được một lượng từ khóa khác

2. Sử dụng những công cụ nghiên cứu phân tích từ khóa đơn giản.
      Có rất nhiều công cụ để nghiên cứu từ khóa. Nhưng với bài này tôi sẽ giới thiệu cho bạn công cụ để phân tích từ khóa đơn giản nhất là Google Keyword Planner
      Bước 1 : Bạn truy cập vào Google Keyword Planner theo địa chỉ Google AdWords: Keyword Planner
      Bước 2 : Đăng nhập với tài khoản Google của bạn. Sau đó chọn bỏ qua hướng dẫn thiết lập, lưu và tiếp tục cho các bước tiếp theo

Bước 3 : Để có thể tìm được từ khóa cho chiến dịch seo của bạn. Bạn chọn Công cụ --> Công cụ lập kế hoạch từ khóa

Bước 4 : Chọn tìm kiếm từ khóa mới bằng cách sử dụng cụm từ, trang web, danh mục. Sau đó bạn nhập những từ khóa mà bạn đã tìm ra ở phần 1 có liên quan đến sản phẩm dịch vụ của bạn. Nếu bạn đã có trang web thì có thể điền vào, cũng có thể nhập danh mục sản phẩm của bạn và chọn vị trí là Việt Nam hoặc bất kỳ vị trí nào bạn muốn Seo và lấy ý tưởng

Sau khi thực hiện xong bước này bạn đã có một loạt các từ khóa xuất hiện và bây giờ chỉ việc lựa chọn từ khóa để Seo lên top mà thôi.
      Chúc các bạn thành công.
      Nguồn: vnseosem.com

Xem bài liên quan cùng danh mục:

Chữ ký của phado24
      NAM PHONG COMPANY chuyên pha do cong trinh - phá dỡ nhà cũ giá rẻ nhất

****************Hãy cùng chia sẻ với bạn bè bằng cách****************

Copy đường link dưới đây gửi đến bạn bè!

Đặt từ khóa tại đây ? Xem bảng giá quảng cáo tại QBW

Thanks
      2

Ðề: Nghiên cứu từ khóa với công cụ Keyword Planner

phân tích từ khóa và đối thủ theo mình là 2 cái quan trọng nhất trong seo

Chữ ký của tranhung123

Thanks
      0

Cách làm cũng khá là đơn giản mà k phức tạp lắm nhỉ

Chữ ký của trochoisq

Thanks
      0

Cho mình hỏi một chút nhé. Nich của mình. Mới lập mà nó cứ bắt hoàn thiện hồ sơ chiến dịch thôi. K click sang dòng công cụ được

Chữ ký của longrainpt

+ Trả Lời Ðề Tài

Quuyền Hạn Của Bạn