Loading
Hãy tìm kiếm trước khi đặt câu hỏi đến các chuyên gia tại Diễn đàn SEO - Quảng Bá Web

Chú ý: thành viên mới tham gia (chưa đủ 30 bài) sẽ không đăng được bài mới (thảo luận được chấp nhận toàn bộ) trong những Box không thuộc về SEO - Digital Marketing (vd: Giao lưu, Quảng cáo v.v.. do không có đóng góp cho anh em SEOer mà toàn Spam bài quảng cáo v.v..)
  • Diễn đàn Quảng bá web - Thông báo khẩn

1.  

+ Trả Lời Ðề Tài
    Trang 1/2 1 2 cuốicuối
    kết quả từ 1 tới 10 trên 12
      Thanks
      0

Cách tạo động lực làm SEO hàng ngày !

Chào anh em Quangbaweb !
      Trong diễn đàn mình chắc có rất nhiều anh em Seoer hiện đang làm việc tại rất nhiều lĩnh vực khác nhau như : bất động sản, thời trang, du lịch ....
      Không biết anh em biết đến SEO như thế nào ?
      Với em thì cũng tình cờ và ngẫu nhiên khi biết đến SEO qua một ông anh làm cùng
      Mới đầu cũng chẳng biết gì về seo đâu nhưng rồi dần dần tìm hiểu lại thấy thú vị và bị lôi vào SEO từ bao giờ không biết
      Đến thời điểm hiện tại sau hơn 1 năm làm SEO thì cũng được gọi là biết tí về SEO và chém gió được đôi chút với với các new member
      Trong quá trình làm SEO thì cũng rất nhiều lần cảm thấy nản khi làm mãi mà từ khóa không lên và chán SEO khi nhiều ngày ngồi lì ở một chỗ để viết bài và đi link , và còn vô số nguyên nhân khác nữa
      Chắc là nhiều anh em Seoer cũng gặp phải tình trạng như trên trong quá trình học và làm SEO
      Vì thế em em lập toppic này với mong muốn nhận được sự chia sẻ của anh em trong diễn đàn về vấn đề : Làm sao để chúng ta có động lực để làm SEO hơn mỗi ngày ?

Với riêng bản thân em trong quá trình học hỏi và làm SEO cũng đúc rút được một số yếu tố để tạo động lực hơn trong quá trình làm SEO của bản thân như sau :

1. Hãy nghĩ rằng mình làm SEO là cung cấp những thông tin hữu ích và cần thiết cho người tìm kiếm là giúp ích được rất nhiều cho những khách hàng đang có nhu cầu sử dụng dịch vụ và sản phẩm mà mình đang cung cấp, từ đó sẽ viết được nhiều bài viết với nội dung hay hơn, mới lạ hơn đáp ứng nhu cầu của khách hàng.

2. Thường xuyên cập nhật xu hướng SEO và đổi mới cách thức SEO làm sao để tối ưu cho người dùng và công cụ tìm kiếm nhất, không ngừng tìm tòi những cái mới, tiến bộ hơn để bổ sung ngay vào những công việc SEO hàng ngày tạo nên sự mới mẻ trong SEO hơn.

3. Nói gì thì nói vấn đề quan trọng luôn đi cùng với SEO đó là doanh thu đến từ việc SEO từ khóa. Hãy nghĩ đến cảm giác khi từ khóa có độ cạnh tranh cao với lượt tìm kiếm của khách hàng ở mức cao của bạn lên top google thì sẽ như thế nào ? đó chính là việc bạn sẽ có nhiều khách hàng tiềm năng hơn và họ sẽ là người mang lại thu nhập cho bạn, càng nhiều khách hàng sử dụng dịch vụ hay sản phẩm của bạn thì doanh thu từ việc SEO từ khóa của bạn sẽ ngày càng tăng từ đó bạn sẽ có động lực để làm SEO hơn phải không nào ?

Không biết còn yếu tố nào để tạo nên động lực làm SEO nữa không ? Anh em cùng trao đổi và thảo luận trong topic này nhé !

Xem bài liên quan cùng danh mục:

Chữ ký của phado24
      NAM PHONG COMPANY chuyên pha do cong trinh - phá dỡ nhà cũ giá rẻ nhất

****************Hãy cùng chia sẻ với bạn bè bằng cách****************

Copy đường link dưới đây gửi đến bạn bè!

Đặt từ khóa tại đây ? Xem bảng giá quảng cáo tại QBW

Thanks
      0

Ðề: Cách tạo động lực làm SEO hàng ngày !

cách trả lời giải quyết để có động lực làm seo này hay quá

Chữ ký của gamevui24h

Thanks
      0

website nó nhảy top là có động lực làm viêc ngay thôi mà

Thanks
      1

Một ngày đẹp trời, nó biết mất khỏi kết quả, trang 10, 15, 20... cũng không thấy. Bạn sẽ làm gì?

Chữ ký của METKRAFT

Thanks
      1

Nó cũng hay nhưng nói thực làm lâu nhiều khi cũng oải lắm. muốn nghỉ vài ngày xả tress

Chữ ký của land24h

Thanks
      0

Riêng mình đó là niềm đam mê nghề nghiệp và hướng tới cuộc sống tốt đẹp hơn đó là động lực duy nhất của mình khi đến với seo.

Chữ ký của huutan333

Thanks
      5

Mình cũng gắn bó với 1 trang web được gần 3 năm rồi và nhiều lúc thấy cạn kiệt ý tưởng. Những lúc như thế mình thường đi offline với 1 số anh em để bàn về chiến lược SEO sắp tới. Cùng nhau thảo luận thì sẽ có nhiều ý tưởng hay hơn đó bạn à.

Chữ ký của traihalinh
      Mình SEO từ khóa máy chạy bộ điện giá rẻmáy tập cơ bụng đa năng gần được TOP 1 rồi .

Thanks
      0

động lực của e là sự cạnh tranh với các đổi thủ

Thanks
      0

động lực của mình là tư khóa lên tóp thôi, chỉ có lên mới có động lực chứ rớt đều đều thì mất tiêu luôn động lực.

Chữ ký của kieuhau

Thanks
      0

mình chỉ có động lực khi từ khóa lên tóp thôi, còn rớt đều thì mất luôn động lực

Chữ ký của kieuhau

+ Trả Lời Ðề Tài
    Trang 1/2 1 2 cuốicuối

Quuyền Hạn Của Bạn