PDA

View Full Version : Mất website trên google

clubrapperha
27-05-2015, 07:57 PM
Mình có site lên top 10 rồi.Mình post bài đặt backlink tại diễn đàn. qua ngày hôm sau thì website của mình hk còn thấy ở top 10 hay trong google nữa mà thay vào đó là link của diễn đàn mình post.
Có ai bị trường hợp như mình hk, giờ làm sao để đưa website hiện trên google lại.
Mọi người cho mình ý kiến.
Cảm ơn mọi người.!

castorplux
27-05-2015, 08:54 PM
Chắc do bác copy nội dung web bác lên diễn đàn nên gặp tình trạng vậy . Mình seo lên top ròi mà chưa từng gặp tình trạng như bác
Cho xin link website + key bị tụt để anh em tham khảo xem thế nào :he-he:

cuonlamseo
27-05-2015, 09:45 PM
tình trạng cảu bác nguy hiểm vậy,em mới bị rớt top thui đã thấy thảm rùi

clubrapperha
27-05-2015, 09:50 PM
Mình tự viết trên website của mình sau đó post qua diễn đàn. hk copy của người khác :( không hiểu sao bị như vậy :(( phiền não.

castorplux
27-05-2015, 10:12 PM
Mình tự viết trên website của mình sau đó post qua diễn đàn. hk copy của người khác :( không hiểu sao bị như vậy :(( phiền não.
Chắc bài viết trển diễn đàn được index trước bài trên web bác rồi . Nên mới xảy ra như vậy :cuoi-lon:

clubrapperha
27-05-2015, 10:29 PM
Bài viết của mình được index trước. sau đó mình mới post bài chạy backlink. hk ngờ bị ... hazz hk biết có bị tụt top hay không nữa :((

mbay
27-05-2015, 11:10 PM
Mình có site lên top 10 rồi.Mình post bài đặt backlink tại diễn đàn. qua ngày hôm sau thì website của mình hk còn thấy ở top 10 hay trong google nữa mà thay vào đó là link của diễn đàn mình post.
Có ai bị trường hợp như mình hk, giờ làm sao để đưa website hiện trên google lại.
Mọi người cho mình ý kiến.
Cảm ơn mọi người.!

Không có gì mà cuống lên cả.

Trust kém (trust ở đây có thể được xem là uy tín của site chứ không hẳn là chỉ số trên SEOquake ) sẽ dẫn đến tình trạng trên ,đặc biệt các bài viết lấy từ site nguồn rải link tại các site khác .
Google thường đưa kết quả duy nhất (trừ khi site bạn có tên tuổi) và site nào có tên tuổi hơn site đó sẽ được đưa lên.
Cũng là để hạn chế những site kém đi spam kiếm backlink.
Giai pháp :

Tối ưu lại bài viết cho tốt nếu là bài viết , landing page phong phú nếu là thư mục .

Chịu khó viết bài mới rồi rồi rải link,ít thôi, tạm thời không lấy bài viết từ nguồn chính, kiếm diễn đàn chất 1 chút , mới đầu nó chiếm top nhưng từ từ site mục tiêu nó sẽ lên trở lại .

Từ từ mà làm.

dinhnv2507
27-05-2015, 11:42 PM
Bị dance thôi mà có gì đâu mà đã phải cuống lên nhỉ, cứ làm bình thường chịu khó đầu tư cho conten nhiều hơn là ok

denhi89
28-05-2015, 12:04 AM
lúc lần đầu mò mẫm vào SEO mình gặp hoài chuyện này. Bạn cứ an tâm, khi website bạn đủ "tuổi" nó sẽ trở lại thôi :)

master_girl
28-05-2015, 12:42 AM
gặp phải cái này là cũng hốt lắm ạ, nhưng phải bình tĩnh phân tích sự cố thui ạ

Babymilo
28-05-2015, 02:39 AM
Tại site bác mới quá nên nó đánh giá cái diễn đàn là bài gốc còn bài tại site bác là Copy.

Khi viết bài spam thì không nên copy 100% từ nội dung của site mình mà nên tự viết thêm vào. lấy 50% là ổn rồi. Còn giờ thì bác chịu khó sửa bài viết từ site mình lại, sử dụng bản quyền DMCA nữa.

clubrapperha
28-05-2015, 10:09 AM
cảm ơn mấy bạn nha! :)
giờ mình rãi link bình thường hy vọng ngày nào đó nó sẽ lên lại :((

cokhitainguyen
28-05-2015, 11:28 AM
bài viết bác viết trên site chính đã index chưa. Nếu chưa index bác đã vội quăng vào diễn đàn thì có thể bị tình trạng đó. Tốt nhất bác làm sao cho site index bài trước đã rồi mới quăng bài đi các diễn đàn nhé

ncthien
28-05-2015, 11:33 AM
Từ khóa và trang web của bạn là gì vậy? mà rớt khỏi top 10 hay biến mất khỏi google luôn bạn?

clubrapperha
28-05-2015, 11:58 AM
Từ khóa và trang web của bạn là gì vậy? mà rớt khỏi top 10 hay biến mất khỏi google luôn bạn?
Mình có kiểm tra thì bài viết mình được index rồi. sau đó mình post lên diễn đàn.
sau 1 ngày thì vào google search không thấy web mình đâu. thay vào đó là bài viết mình post trên diễn đàn. có nhiều bạn bảo là bị dance á bạn.

quatimmau
12-06-2015, 05:18 PM
Mình thấy website không thể dễ dàng mất được như thế, vì website mình nghĩ cần phải được GG phạt mới mất mà không lý do vậy mất thật vô lý.

Babymilo
13-06-2015, 08:32 PM
Năm ngoái đợt hè Em seo 2 từ: Hack Pass WiFi cho Android | Tai wifi chua cũng dính như thế. Bác vào Webmaster Tool xem đã có thông báo: SPAM THUẦN TÚY chưa. Nếu có rồi thì hơi mệt đó.

tivanvodich
14-06-2015, 11:05 AM
Mình cũng gặp trường hợp này, mà hơi bị nhiều đấy, kinh nghiệm của mình là cứ để đó, một thời gian sau site mình lại lên top thôi

belamseo
26-07-2016, 03:56 PM
Cái này seo quá đà gg nó cho sanbox thôi à

leotrinh86
27-07-2016, 12:54 PM
Vấn đề tương tự, em đang hóng các bác trả lời ạ

lalala367
27-07-2016, 01:43 PM
Vấn đề tương tự, em đang hóng các bác trả lời ạ
bác đọc mấy comment trên đi nhiều bác trả lời lắm rồi mà

longnk2212
02-08-2016, 12:14 PM
bác kiểm tra xem site:domain.com xem site bác còn index không ? nếu không thì site nó bị sanbox rồi còn không thì site đang bị dance thôi bác hạn chế đi link lại hoặc đi những link chất lượng cho nó thôi