PDA

View Full Version : SEO từ khóa lên top chỉ trong 7 NGÀY (P5)

anhyeuviolet
28-04-2014, 04:09 PM
Đối với từ khoá cạnh tranh thấp, các chiến thuật SEO trong 4 phần trước đã có thể nhanh chóng đưa từ khoá của bạn về trang 1 dễ dàng. Bây giờ, tất cả những gì ta cần làm là một cú huých để đưa từ khoá lên top 1.

Như đã nói trước đây, tôi không áp dụng bất kỳ loại kỹ thuật backlinking nào trên mạng, bởi vì chúng không đáng để phí thời gian đầu tư. Các backlinking duy nhất tôi làm là gửi bài viết spin – đăng lên hệ thống blog sẵn có của mình. Điều này mang lại cho tôi các backlink thật sự có liên quan, backlinks theo ngữ cảnh đến từ bên trong các bài đăng trên blog. Khi kết hợp các backlink loại này với những thủ thuật Onpage bạn đã thực hiện trong phần trước, từ khoá sẽ sớm đến được những vị trí trên cao.

Các mạng lưới blog mà tôi có thể đề cử là:
+ + Authority Link Network (ALN)( $ 15/tháng ) : Dễ dàng sử dụng và cho kết quả SEO tuyệt vời.

+ + Free Traffic System (FTS) (miễn phí) : Giao diện rất thân thiện và tuy vậy, rất khó để sử dụng.

Nhưng kết quả SEO tốt cho từ khóa dài, cạnh tranh thấp tương đối ấn tượng, tính từ sau khi phát hành phiên bản 2.0. Phần tốt nhất đó là nó miễn phí .

Các mạng khác bạn có thể muốn xem xét một khi bạn bắt đầu kiếm tiền :

+ + Build My Rank ( $ 59/month ) : Rất hiệu quả, nhưng đòi hỏi phải nỗ lực nhiều hơn . Bạn phải viết ít nhất 100 từ cho mỗi liên kết. Có thể thuê ai đó viết bài.

+ + Article Ranks ($ 40/month ) : Khá hiệu quả khi rank từ khoá và những tác động tớt đẹp về dài hạn.

+ + Unique Article Wizard ( $ 67/month ) : Làm việc khá tốt và cho kết quả lâu dài nhưng cũng khá tốn kém.

Cho các từ khóa cạnh tranh thấp, đáp ứng các tiêu chí thể hiện trong bước 1, chỉ sử dụng Authority Link Network (giá rẻ) và Free Traffic System (miễn phí) là đủ để giúp bạn xuất hiện trong top 3 trong Google.

Đối với từ khoá cạnh tranh hơn (không phải long-tail, không phải từ cạnh tranh thấp) nhưng vẫn hướng đến những đích khó hơn cho từ khoá ngắn, có thể thử qua một vài hệ thống sẵn có, hoặc tạo dụng cho mình một hệ thống blog, dù sẽ khá tốn và kém trong thời gian đầu.

Nếu thiếu vốn, hãy khởi nghiệp với ALN và FTS và một khi bạn bắt đầu kiếm được tiền, bạn có thể bắt đầu sử dụng các mạng blog khác.

Chiến lược Backlinking
Có hai nguyên tắc quan trọng bạn cần nhớ khi xây dựng backlinks :
1/ Dồn gần như tất cả link về trang chủ, với từ khoá đích dùng làm anchor text.

2/ Deep-Linking( Liên kết sâu) : Bạn cần đăng tải ít nhất 1 bài viết lên hệ thống blog để “gây sự chú ý” đến Google Suggested Keywords ( Gợi ý từ khoá của Google). Anchor text trong trường hợp này sẽ là tương ứng với từ khoá gợi ý.

Vậy, bạn có một từ khoá mục tiêu và 8 từ khoá gợi ý, vì vậy số bài viết tối thiểu của tiến trình nên là:

+ + 8 bài viết dành cho từ khoá gợi ý, tức là mỗi từ khoá gợi ý là 1 bài. Tất nhiên chúng cần được đăng tải lên các blog, hệ thống link để làm tiền đề cho từ khoá mục tiêu.

+ + Cần thêm 2 bài viết nữa đưa link về trang chủ.

Vì vậy, bạn sẽ cần có tổng cộng 10 bài viết. Điểm quan trọng cần nhớ là bạn phải xây dựng backlink trang chủ nhiều hơn trang con, nhưng cũng phải chắc chắn là trang con cũng có backlink.

Bạn có nhìn thấy sức mạnh của kỹ thuật này ?
+ Các bài viết chứa từ khóa gợi ý có backlink riêng, chúng sẽ rank trên Google chính các từ khoá gợi ý mà ta dùng làm anchor text cho chúng..

+ Các trang có liên kết nội bộ (với từ khóa mục tiêu của bạn là anchor text) từ các bài viết chứa từ khóa gợi ý của Google.

+ Các trang chủ được nhiều backlinks hơn với từ khóa mục tiêu của bạn là anchor text.

+ Như một hiệu ứng kết hợp của backlinks nội bộ và backlinks bên ngoài, tất nhiên tất cả đều có liên quan về nội dung, trang chủ từ từ leo lên phía trên đỉnh của Google cùng với từ khóa mục tiêu của bạn.

Dưới đây là sơ đồ ví dụ về “SEO top 7 ngày”

Ví dụ nên chỉ có 6 thay vì 8 bài nhé. Mình lười …

Chỉ còn vài dòng nữa thôi, chuyên đề sẽ kết thúc. Hy vọng bạn vẫn còn hứng thú theo dõi chuyên đề này.

Kết Luận
Bạn đã học được một kỹ thuật SEO rất mạnh mẽ, cho phép bạn làm thế nào để thực hiện chính xác những gì Google mong muốn và kết quả là có được thứ hạng hàng đầu. Các thành phần chính yếu của chiến lược này là:

+ SEO Onpage hoàn hảo: Vì bạn đang tạo bài viết của mình dựa trên những gì Google gợi ý, trang web của bạn đối với Google sẽ được xem là rất phù hợp cho từ khóa mục tiêu của bạn, nói đơn giản là đáng top 1 cho keywords đó.

+ Liên kết thông minh: Các lien kết này cho phép bạn đưa hầu như tất cả link-juice về trang quan trọng nhất ( trang chủ ), và các link đó lại hướng đến những từ khoá hoàn toàn liên quan về nội dung.

+ Chiến lược off-page SEO: Các liên kết sâu đồng thời giúp rank các trang bên trong của bạn, không chỉ vì chúng liên quan đến từ khóa mục tiêu mà còn vì chúng liên kết đến trang mục tiêu của bạn (trang chủ) với các từ khoá mục tiêu là anchor text. Hiệu quả tổng thể : toàn bộ trang được thứ hạng tốt hơn.

Nếu bạn làm theo các bước chính xác được đưa ra trong hướng dẫn này, bạn sẽ có vị trí cao cho từ khóa mục tiêu của bạn trong vòng 7 ngày hoặc ít hơn.

Chào các bạn. Thời gian vừa qua, chuyên đề SEO trong 7 ngày do Destinytk dịch đã gây những thu hút đặc biệt trong giới SEO. Mình cũng thế

Do đã một thời gian dài, tác giả không cập nhật phần thứ 5 cho chuyên đề, mình mạn phép dịch để phục vụ cho quá trình nghiên cứu của cá nhân, cũng như là món quà cho các đồng môn nghiên cứu, chém gió

Do 2 người dịch khác nhau nên văn phong sẽ có nhiều khác biệt. Ngoài ra, một số ví dụ, thông tin về hệ thống link trong bài này có thểđã cũ. Mình vẫn giữ nguyên để các bạn tham khảo, tuy vậy nếu ai muốn thực hành thì nên tìm một hệ thống tương tự, chứ không nhất thiết phải theo hoàn toàn bài này.

Đây là phần cuối của chuyên đề, tuy thế còn một số nội dung dạng bonus, mình sẽ dịch và đăng khi có thời gian ( Cái này ngâm 1 tháng sau mới dịch) :D.
Chúc các bạn sớm lên top !

Lược dịch : Kenny Nguyễn - SEO trong 7 ngày (http://iseotech.info/rank-tu-khoa-chi-seo-trong-7-ngay-p5.html)

skyler
01-05-2014, 04:07 PM
xin lỗi bác nhé. bác seo từ khóa chắc độc nên mới có thể 7 ngày lên top được, cái này chỉ áp dụng được với từ khóa dễ thôi chứ từ khóa khó thì đừng hòng nhé!

toilabang
01-05-2014, 05:58 PM
từ khóa không khó lên top 7 ngày cũng ok rùi. Chúc mừng bạn na

liemhuong84
01-05-2014, 08:23 PM
theo mình 1 tháng mà lên top đã tuyệt vời lắm rồi, chứ 7 ngày mà lên được top thì không biết có giữ top được lâu không

mbay
01-05-2014, 08:33 PM

dồn cho cô vô , nó găn cờ spam thì rot domain mệt luôn

000longvu
02-05-2014, 03:30 PM
:2-trai-tim:cảm on chia sẻ nhé ban aaaaaaaaaaaaaaa

tuliem03
02-05-2014, 03:35 PM
Người ta SEO cả măm bạn chỉ mất mấy ngày sao?

ducquyen01
02-05-2014, 04:46 PM
Google la công cụ xếp hạng chủ yếu dựa vào liên kết. 7 ngày không đủ để google index hết links của bạn. Nếu bạn seo các từ khóa cạnh tranh thấp thì bạn chỉ cần viết bài viết nên site chất lượng và submit nó có khi còn lên top 1.

phatnhanh
02-05-2014, 08:13 PM
Nếu 5 ngày lên top chắc phải pro lắm

thietkeposter
02-05-2014, 11:06 PM
bác này mà làm được chắc các anh em thất nghiệp hết :(

thoitrangnu
03-05-2014, 11:42 AM
Có hai nguyên tắc quan trọng bạn cần nhớ khi xây dựng backlinks :
..................
Xin hỏi thật lòng là với nguyên tắc này thì sau 7 ngày có thể bạn lên top, nhưng bạn dự tính phải mất bao lâu để gỡ domain khỏi blacklist của Google khi bị nó chém (điều gần như chắc chắn sẽ bị)?

songvedem
03-05-2014, 11:55 AM
Đối với những key ít cạnh tranh thì mới có thể 7 ngày chứ key khó khó thì chắc ko được. Mình thấy bài này chỉ ra cách đi link internal với external links để tạo google suggester keywords khá hay, đáng để thử.

quocvuong86
03-05-2014, 12:19 PM
Mình đọc 1 số tài liệu tham khảo đó là năm nay google đặc biệt quan tâm chú ý tới việc seo trên thiết bị di động vì hiện nay công nghệ thông tin bùng nổ nên những tbdd được nhiều người sử dụng cho việc tìm kiếm của mình.

Bluesky
03-05-2014, 12:26 PM
cái này chưa ra hết, rảnh bạn đọc hết rùi ngẫm lại coi quá trình này thế nào nhé ^^

s032014
03-05-2014, 12:30 PM
các bài viết phân tích seo nhiều , nên bài của bác đọc không thấy gì mới nhưng là chỗ để comment .

anhyeuviolet
03-05-2014, 12:32 PM
Xin hỏi thật lòng là với nguyên tắc này thì sau 7 ngày có thể bạn lên top, nhưng bạn dự tính phải mất bao lâu để gỡ domain khỏi blacklist của Google khi bị nó chém (điều gần như chắc chắn sẽ bị)?

:D Chắc chắn là ko bị ! Vì chả domain nào mình làm theo cách này bị chém cả ! Thêm nữa, đã top thì ko đồng nghĩa với bị phạt ! :)
Tuỳ hỉ ! :) Ai cũng có cách riêng !

satthugu1
04-05-2014, 01:56 PM
em chua seo từ nào mà lên trong 7 ngày, chắc bác này hack được

hoangngoclan0110
04-05-2014, 05:59 PM
:D Chắc chắn là ko bị ! Vì chả domain nào mình làm theo cách này bị chém cả ! Thêm nữa, đã top thì ko đồng nghĩa với bị phạt ! :)
Tuỳ hỉ ! :) Ai cũng có cách riêng !
Cho mình hỏi, bạn đã làm theo cách này chưa, kết quả như thế nào?
Các ý kiến phản biện cũng đúng 1 phần, nhưng thiết nghĩ Google là cả 1 hệ thống hàng trăm thuật toán với nhau nên chỉ có thực hành mới biết lý luận có đúng hay ko? :D

anhphamthe
04-05-2014, 06:43 PM
Từ khóa mình sau 10 ngày chỉ có viết bài và onpage cũng lên. Không hề có đi link ra bên ngoài mà chỉ có 1 -2 link nội bộ.
Cái này phụ thuộc vào từ khóa nhiều mà.

venusland149
05-05-2014, 10:35 AM
theo mình thì ko nên dồn tất cả link về trang chủ, đánh nhỏ, chia ra landing page, thì hiệu quả hơn

anhyeuviolet
05-06-2014, 09:29 AM
theo mình thì ko nên dồn tất cả link về trang chủ, đánh nhỏ, chia ra landing page, thì hiệu quả hơn

Tuỳ cách đánh thôi bạn. Muốn ăn xổi thì thường đánh thẳng vào home chứ đánh trang con sẽ lâu hơn.
Còn đánh lâu dài tất nhiên phải có chiến dịch khác chứ !

vuilen261
05-06-2014, 09:33 AM
Ngày xưa thì mình có thể tin nhưng giờ thì khó tin nổi, thậm chí seo bét cũng phải 2 tuần trở lên thì mới mong nằm trong trang 3 đổ lại

nhatroso
05-06-2014, 11:35 AM
Ngày xưa thì mình có thể tin nhưng giờ thì khó tin nổi, thậm chí seo bét cũng phải 2 tuần trở lên thì mới mong nằm trong trang 3 đổ lại

thế thì bạn hơi nhầm, với site mà có thời gian tồn tại tầm 1 năm tuổi , mình seo key "du lịch sầm sơn cần biết" 1 tuần lên top 1 nè :D

anhyeuviolet
05-06-2014, 12:19 PM
thế thì bạn hơi nhầm, với site mà có thời gian tồn tại tầm 1 năm tuổi , mình seo key "du lịch sầm sơn cần biết" 1 tuần lên top 1 nè :D

Đúng rồi ! tuỳ từ khoá va tuỳ trang nữa.
Có nhiều key ko cần SEO vẫn từ từ bó lên top.
Giờ site mới khó SEO, chứ có tuổi chút mà SEO đúng cách thì vẫn lên như diều phải gió ! :)

PostVN
05-06-2014, 12:23 PM
7 ngày cũng có thể lên đối với những từ khóa ít ai biết tới, hoặc có 4-5 từ thì cũng có thể lên bt

seohabico
05-06-2014, 03:46 PM
Mình nghĩ với những từ khóa dễ và cạnh tranh ít thì điều đó còn có thể xảy ra chứ với lĩnh vực cạnh tranh cao
cho dù những từ khóa tìm kiếm thấp cũng phải mất cả tháng ấy chứ

ngockhanhxxx
05-06-2014, 06:06 PM
Mình ngĩ 7 ngày có thể lên được đối với những từ khóa dài. Số lượng intitle của từ khóa này ít, cực ít. Viết bài chuẩn onpage link nội bộ và đi link 1 vài diễn đàn chất lượng là lên. 2 ngày là các link lên rồi đối với các diễn đàn đi link chất lượng thì chỉ sau nửa ngày là index. 7 ngày chắc chắn là từ khóa đó có mặt trên treeng trang 1. Còn từ khóa dài mà số lượng intitle của từ khóa này đã nhiều + site của bạn là site mới thì cũng phải mất ít nhất 15 ngày nếu bạn onpage cực chuẩn có tham khảo nội dung của những đối thủ

itbinhduong
05-06-2014, 10:52 PM
đọc thấy cứ như là Google dịch yk, hihi ...

anhyeuviolet
06-06-2014, 09:38 AM
đọc thấy cứ như là Google dịch yk, hihi ...
vãi Google dịch :)
Chắc bác đọc ko hết nội dung quá !

hoayeng
06-06-2014, 10:03 AM
Lên vào mắt. Lên rồi tụt.......A thích những gì đến tự nhiên

lamsachvanminh
06-06-2014, 10:29 AM
Khó đấy chứ. E làm mấy tháng mới có lên top 3, mà từ khóa k cạnh tranh lắm. hic

chanluxu
06-06-2014, 12:48 PM
Giá các hệ thống trên chát phết đấy, nghèo thì không mua được :leu-leu:

nhaoxahoi
10-06-2014, 12:55 AM
có thể áp dụng phương pháp trên cho SEO nhưng nếu 7 ngày lên top thì cần phải xem lại từ khóa

haibienbac
10-06-2014, 09:26 AM
vãi chưởng thât, mình seo từ có cạnh tranh cũng ở mức khá, vậy mà 1 tháng rồi chưa thấy vào top 10 này :( chẳng nhẽ có bí kíp luyện rồng nào

hnbrand2
10-06-2014, 12:59 PM
xin lỗi bác nhé. bác seo từ khóa chắc độc nên mới có thể 7 ngày lên top được, cái này chỉ áp dụng được với từ khóa dễ thôi chứ từ khóa khó thì đừng hòng nhé!
từ khóa cạnh tranh cao thì có 70 ngày cũng chẳng lên top được

wuisatang
08-05-2015, 05:17 PM
Pro thiệt.Có 7 ngày để lên top thôi ah. Đáng để ngưỡng mộ cho du Seo từ khóa nào

belamseo
08-08-2016, 12:15 PM
Theo dõi cách seo tốp 7 ngày thật khó nhỉ