PDA

View Full Version : Site mới, lên top 5 sau đó mất dạng

crawlURL
03-04-2012, 02:01 PM
Mình vừa làm 1 site với domain là keyword. Mình có đi comment ở một số blog và forum, có gửi một số email quảng cáo. Được 2 hôm nó lên top 5. Đến ngày thứ 4 thì mất tích trên kết quả tìm kiếm.
Các bác có thể cho biết nguyên nhân và cách đưa em nó trở lại vị trí cũ trên google ko ? Thanks các bác nhiều?

pandog
03-04-2012, 05:43 PM
Hiện tượng website lên top rồi mất tích đa phần là do google dance. Đối với website mới, việc dance là rất bình thường.

BlackHat.SEOer
03-04-2012, 07:18 PM
Thường thì mình thấy thế này:
Khi google tìm được thông tin mới rất hay đưa thông tin đó lên top cao, sau đó do domain mới chưa có độ trust cộng với sự đánh giá lại của google thì thường xảy ra hiện tượng này, vài hôm sẽ cập nhật lại bình thường nhưng mình nghĩ sẽ có sự thay đổi về thứ hạng!

hungvu89
04-04-2012, 10:37 AM
không những dance mà nguy cơ dính sanbox cũng khá cao đấy, tốt nhất sau 1,2 tháng rồi hãy build link

ncvinh
06-04-2012, 07:41 AM
mấy site mới hay xuất hiện hiện tường này.đặc biết site nào mà chăm chú đặt link sớm.spam link thì gg dance là bình thường

Khái niệm sớm là bao nhiêu tháng bạn nhỉ, vậy mình nên mua domain rồi để thời gian làm là tốt nhất đúng không?

OMAICHOTNHO
06-04-2012, 08:38 AM
thế còn trường hợp site em!
em post 1 bài, cụ thể là "cho thuê căn hộ A 2phòng ngủ..." post 1 phát 2 ngày sau lên top 5 luôn, nhưng hôm sau em post, hoặc khách hàng post cũng " cho thuê căn hộ A đẹp, rẻ..." là cái cho thuê căn hộ A 2phòng ngủ kia lại mất tăm luôn và thay thế vào đó là căn hộ A đẹp rẻ...
hic hic

APARTMENT-CANHO.com

namtuviet
08-04-2012, 07:53 AM
Em cũng bị như vậy rồi, nhưng vẫn cứ bình thường như cân đường hộp sữa, làm gì mà phải sợ.