PDA

View Full Version : Site rớt top từ khóa, cách khắc phục thế nào?

tdhcom
02-08-2013, 04:21 AM
Site mình 3 tuần nay lượng traffic sụt giả mất 30% (quá nghiêm trọng rồi đúng không), nhiều từ khóa đứng top 1-5 sừng sững trong cả nửa năm thì nay tụt xuống trang 3 trang 4...
Cố tìm nguyên nhân chẳng hiểu là bị dính Panda hay Penguin. Mình nghiêng về Penguin hơn vì tháng rồi đi link toàn PR cao vãi đa số là profile backlink, mà lại Dofollow nên GG cho là không tự nhiên chăng? hơn thế lại không đa dạng textlink, mà hơn 60% profile chả cho chèn text, chỉ để link URL được là tốt lắm rồi.
Tất nhiên không phải mọi từ khóa đều mất top, nhưng nhìn lượng truy cập giảm dần mà rầu rĩ. Lượng từ khóa truy vấn đang từ hơn 9,3k, giờ tụt còn 6k

A. Cách khắc phục nên như thế nào,
1. có nên ngừng đi link 1 thời gian không,
2. có nên tăng cường đi Nofollow để cần bằng không
3. kiếm tra lại và xóa bớt backlink (có vẻ vô lý)
4. Cách khác...

B. Có khả năng dính Panda không, sao không thấy report gì trong Google webmaster?

Nhờ các cao thủ tư vấn giùm!

minhhien
02-08-2013, 04:30 AM
chắc bác google chiếu tướng bác rồi, mình nghĩ âm thầm đánh lại thôi hihi

tdhcom
02-08-2013, 04:41 AM
chắc bác google chiếu tướng bác rồi, mình nghĩ âm thầm đánh lại thôi hihi
vấn đề là sửa sai bằng cách nào?

ngophaweb
02-08-2013, 05:07 AM
Đa dạng anchor text là giải pháp chọn bạn lúc này, đánh những từ dài hơn 1 tí, chứa những từ đang muốn đưa lên top, khoảng 2 tuần sẽ lấy lại thui bác :)

tdhcom
02-08-2013, 02:49 PM
Đa dạng anchor text là giải pháp chọn bạn lúc này, đánh những từ dài hơn 1 tí, chứa những từ đang muốn đưa lên top, khoảng 2 tuần sẽ lấy lại thui bác :)
thanks, sửa lại anchor text của những Backlink đã đi, đúng ko bạn

maythucphamtp
05-08-2013, 05:01 PM
em cũng dính giống như bác, mất sạch top 100, ảo thật.Hiện tại mình đang seo cho site: maythucphamtp.vn với các key đã on top "lo nuong banh,tu nau com,may ep nuoc mia,may chia bot..." cả không dấu và có dấu.Nhưng hơn 1 tuần nay key biến mất...không hiểu lý do gì.Mình đã vào WMT kiểm tra không có báo lỗi,không có link xấu,link index cũng không giảm, vào GG search site:link seo vẫn ra,kiểm trabacklink vẫn thấy bình thường không có gì đột biến.Từ tháng 5 giờ mình k sparm link, đi sâu làm nội dung, không mua text link, không dùng back hat seo, PR vẫn như cũ....Nhờ cả nhà check dùm xem site này có bị sao không ah?mất hơn 1 tuần k thấy on lại.Ngày thường site mình visit 500 - 700 giờ giảm còn gần 100.Hiện tại mình cũng vẫn đang chạy 2 key adword phụ cho em nó.Nhưng không thấy sự thay đổi.

thanhtaisqt
05-08-2013, 05:17 PM
web mình lúc trước đúng top 1 đến 3 tù khóa tải phim hd , tai phim hd, download film hd, tai phim hd mien phi mà chỉ sau vài h nó tụt xuống đúng trang 7 trang 8 nè. h thì thấy lên dần lai rồi k biết nó có lên như lúc trức không thôi< hiên tai phim hd và tải phim hd đều đang nằm top 10 nhưng chả dám làm gì cả sợ nó lại tutj nữa