PDA

View Full Version : Càng đi link BL càng tụt và từ khóa cũng thế

binhtien
09-06-2013, 01:00 PM
Cấp cứu site e với, 2 tuần trường site e bị chết host tận 3 ngày nhưng lúc đó các từ khóa vẫn top ngon lành, ban đầu nó dance nhảy top nhưng vẫn ở trang 1 sợ tụt top nên e đi link lại nhưng không mấy khả quan cho lắm BL ngày càng tụt, từ khóa chính " ao mua " giờ đã sang trang 2.
Các bác cứu e với vì sao vẫn đi link đều nhưng lại không có BL đổ về?
Site em:
http://www.aomuabinhtien.com/

Tai nghe bluetooth
09-06-2013, 01:06 PM
Không phải càng đi link càng tụt , mà do thuật toán thay đổi , các key chưa vững , độ trust kém sẽ bị ảnh hưởng ( những key có độ trust cao thì không sao ) 1 số site khác sẽ được ưu tiên. bạn không đi link nó vẫn tụt như thường ,cái này cả tuần nay rồi.

maiquang
09-06-2013, 01:27 PM
có thể backlink ko chất lượng google nó cho làm spam :chuc-mung-sinh-nhat

binhtien
09-06-2013, 01:39 PM
Site e gần 4 năm tuổi thọ rồi các bác :khoc:. Thuật toán thay đổi thì giờ nên theo hướng nào? tư vấn e vs

ailatrieuphu
09-06-2013, 05:09 PM
bác làm theo thuật toán thôi là sẽ lên mà

Site e gần 4 năm tuổi thọ rồi các bác :khoc:. Thuật toán thay đổi thì giờ nên theo hướng nào? tư vấn e vs

anhlavodoi
09-06-2013, 06:54 PM
em cũng thế, gần 1 tuần nay không có link trả về, từ khóa tụt thê thảm

Tai nghe bluetooth
09-06-2013, 07:21 PM

Trust site và trust key là khác nhau bác ạ , là site lâu năm cũng chưa chắc đã là có uy tín , ít đi link kém lại ,tăng cường link chất viết bài có ích mang lên mảng xã hội câu view,. đo là kinh nghiệm của em các bác đừng ném đá nhé

nicotine
10-06-2013, 02:56 AM

E thấy mấy key của bác lên cũng đag có Top, bác chia sẻ vs ae về cách thức bác làm theo thuật toán được ko? :)

binhtien
10-06-2013, 06:30 AM
:treo-co: bác đang chỉ e đi chết à :ngai-wa-di:

Trust site và trust key là khác nhau bác ạ , là site lâu năm cũng chưa chắc đã là có uy tín , ít đi link kém lại ,tăng cường link chất viết bài có ích mang lên mảng xã hội câu view,. đo là kinh nghiệm của em các bác đừng ném đá nhé
Có trust key nữa hả bác? nó là gì thế? e k bik cái vụ này @@.

doanhnhanged
10-06-2013, 07:43 AM
1 back link của bác lắm thế 70k . bác chèn ghê quá đó . giờ bác nên câu view rồi loại bỏ link spam ....đi để thứ hạng từ khóa nó lên !

aQuyit
10-06-2013, 08:09 AM
Theo như cái biểu đồ bạn đưa lên thì lost backlink đột ngột quá nhiều, chắc vì thế nên bị tụt cũng nên

Mrkevin8x
10-06-2013, 08:29 AM
ko phải đâu, thuật toán chưa ổn định vị trí cho bác đâu, từ hôm 22-5 đến giờ đều bị dance loạn lên cả

Billkhoi
10-06-2013, 08:49 AM
Bạn cần rà soát lại và loại bỏ ngay những link kém chất lượng . Tăng lượng view lên. Như vậy mới có thể thoát được thuật toán .

Tai nghe bluetooth
10-06-2013, 09:10 AM
:treo-co: bác đang chỉ e đi chết à :ngai-wa-di:

Có trust key nữa hả bác? nó là gì thế? e k bik cái vụ này @@.

Trust theo mình là những key được google đánh gía cao, có nhiều backlink chất đổ về tỉ lệ CTR tốt , thậm chí có sitelinks , dù có thay đổi thuật toán các key khác trong cùng site có tụt top thì nó vẫn đứng vững , đó theo mình là trust key.

Chẳng hạn site mình key "cung cap the nho" vẫn đứng vững ,dù không trust site và qua nhiều đợt cập nhật các key khác đều bị. dane.

Y kiến cá nhân thôi nhé .

binhtien
10-06-2013, 01:35 PM
1 back link của bác lắm thế 70k . bác chèn ghê quá đó . giờ bác nên câu view rồi loại bỏ link spam ....đi để thứ hạng từ khóa nó lên !
:( domain e từ năm 2010 sau 3 năm chỉ có 70k BL mà nhìu gì bác :D

Theo như cái biểu đồ bạn đưa lên thì lost backlink đột ngột quá nhiều, chắc vì thế nên bị tụt cũng nên
Ừm e cũng nghĩ thế mà chưa chắc 1 số site e bị band nick never @@

ko phải đâu, thuật toán chưa ổn định vị trí cho bác đâu, từ hôm 22-5 đến giờ đều bị dance loạn lên cả

Bạn cần rà soát lại và loại bỏ ngay những link kém chất lượng . Tăng lượng view lên. Như vậy mới có thể thoát được thuật toán .
Có nhiều bác sau khi đi link thì lưu lại hết nhưng e k lưu, vấn đề bác nói e cũng bik cơ mà làm thí khó lắm bác :D

Trust theo mình là những key được google đánh gía cao, có nhiều backlink chất đổ về tỉ lệ CTR tốt , thậm chí có sitelinks , dù có thay đổi thuật toán các key khác trong cùng site có tụt top thì nó vẫn đứng vững , đó theo mình là trust key.

Chẳng hạn site mình key "cung cap the nho" vẫn đứng vững ,dù không trust site và qua nhiều đợt cập nhật các key khác đều bị. dane.

Y kiến cá nhân thôi nhé .
mình chưa hiểu lắm những key GG đánh giá cao là sao bạn? Vì mình k quan tâm đến trust key lắm nếu có thì đơn giản là 1 site chất lượng có trust cao nếu từ khóa mình được đặt trên đấy chứng to trust key của từ khóa đo cao :ngai-wa-di:. Bạn nghĩ sao? Đơn giản k?