PDA

View Full Version : Pagerank Không Quan Trọng, Đúng hay Sai ?

solotop
25-01-2013, 03:40 PM
Tôi thấy tình hình hiện nay có rất nhiều bạn cho rằng pr không còn quan trọng khi gg đánh giá xếp hạng website. Theo cá nhân tôi đây là 1 quan điểm rất sai lầm. Sau đây tôi xin điểm sơ vài chi tiết về sai lầm đó :

http://4.bp.blogspot.com/-ME4otuClPhY/UQJdnx8gpRI/AAAAAAAAAMg/4Hv6HWpqeh8/s1600/pr.jpg (http://4.bp.blogspot.com/-ME4otuClPhY/UQJdnx8gpRI/AAAAAAAAAMg/4Hv6HWpqeh8/s1600/pr.jpg)

Theo bạn pr không quan trọng tức là bạn đang hạ thấp đối thủ của mình nếu pr họ cao hơn bạn, ở một khía cạnh thì bạn đang khinh thường đối thủ. Trong các tiêu chí đánh giá pr trong đó có backlinks vậy pr người ta cao hơn bạn tức là bl cũng cao hơn bạn rất nhiều.
Thứ 2 bạn làm seo ở 1 website có pr n/a với 1 site pr > 4 bạn sẽ thấy được sự khác biệt nữa là pr cao lên top nhanh hơn pr thấp, và như thế sẽ tiết kiệm thời gian và kinh phí cho bạn ( theo bạn pr không quan trọng cũng được nhưng thời gian và tiền bạc thì nhất thiết phải quan trọng ).
Thứ 3 pr cao tức là độ uy tín cao nó sẽ giúp bạn trụ hạng vững vàng hơn trong nhưng cơn sóng gió của gg. Bạn nói cái này không đúng thì bạn đi kiếm những link chất lượng ở những site pr cao làm gì ?
Pr chỉ là thước đo của cá nhân gg nhưng nếu bạn đang sử dụng công cụ tìm kiếm là gg thì 1 website được gg đánh giá cao là 1 điều không quan trọng ah ?
Trên là những gì tôi có thể nói về pagerank vì kiến thức vô hạn nên tôi không thể biết hết được, có gì thiếu sót mong các bạn bỏ qua.

duongc48
25-01-2013, 03:51 PM
Về lý thuyết là như vậy nhưng giai đoạn gần đây mình thấy từ khóa đứng top nhiều site toàn pr0 còn pr4 thì có khi tận trang 2 vẫn chưa thấy đâu cả. Pr giúp site được google index nhanh hơn và giúp texlinks trỏ về các trang khác được đánh giá cao hơn còn quá quan trọng PR sẽ là một sai lầm.

TuanAnh09
25-01-2013, 05:05 PM
theo mình thì không hẳn là ko còn quan trọng :) thế những cái làm nên pr có quan trong ko "backlink"
pr để khẳng định sự tin tưởng và thứ hạng của website

nolife
25-01-2013, 06:16 PM
cùng ý nghĩ với chủ thớt ! Pr cũng còn quan trọng mặc dù không biết là nó quan trọng như thế nào trong bảng xếp hạng của google. Nhưng khi PR cao thì độ uy tín nó cao !

webthegioihoathinh
25-01-2013, 07:00 PM
giữa cái số 1 với 10 thì thường là cái 10 hơn rồi

nhantaidatviet
26-01-2013, 05:27 PM
Theo mình Pr vẫn còn quan trọng,nếu không quan trọng tại sao anh em nào cũng muốn site của mình Pr cao:ha-ha:

muoivove
26-01-2013, 07:09 PM
Trao đổi link bác nào cũng chăm chăm đòi PR cao hoặc bằng mới trao đổi hỏi sao không quan trọng.:tung-tang:

yeu1280
26-01-2013, 10:19 PM
nói PR không quan trọng, nhưng thử hỏi dân seo xem có trang nào PR 0 mà anh em hứng thú k :v

ThuyCuong
27-01-2013, 01:34 AM
PR nếu nói không quan trọng thì cũng đúng và sai thì cũng đúng.PR chỉ là 1 trong 200 tín hiệu để Google đánh giá xếp hạng website của bạn.Để có PR cao bạn cũng cần bỏ công sức làm backlinks, có thể mua backlink ..., trường hợp không chú trọng backlink thì vẫn còn hàng trăm tin hiệu khác để ta lựa chọn, nói chung làm seo không ai dám khẳng định là làm tốt chuẩn hết 100% các yêu cầu, tín hiệu xếp hạng của Google, được tới đâu hay tới đó.
Website của mình tuy có PR=2 nhưng từ khóa xếp hạng top cao và khá bền.

quockhoi92
27-01-2013, 09:46 AM
Nội dung là vua, backlink là hoàng hậu mà, PR khá quan trọng trong việc đua top

thanhthai
27-01-2013, 12:33 PM
PR giờ ko còn quan trọng nữa rồi. Nhiều site mình làm Pr=0 mà vẫn top 1 như thường :)

remminhdang
27-01-2013, 02:36 PM
PR để làm đẹp website và không phải là yếu tố quyết định để từ khóa lên top1, nhưng PR cũng cao cũng là một lợi thế lớn để xây dựng liên kết textlink...

vphong
27-01-2013, 04:27 PM
PR chủ yếu để cho google đánh giá rằng web đó có độ uy tín cao thôi, chứ người dùng mà ko biết gì về SEO thì họ cũng chẳng biết PR là gì (ý kiến cá nhân của em)

hnloi80
27-01-2013, 08:55 PM
Mình củng thấy nhiều dẫn chứng khá cụ thể! PR site mình thấp thì mức độ vững vàng từ khóa không bằng mấy ông PR cao! Dễ dàng bị đẩy không ổn định, xem ra cần thời gian xây dựng hệ thống backlink lớn mới mong trụ vững được :thien-dang:

thientam_tiengiang
27-01-2013, 09:47 PM
sắp cập nhật pr rồi đó mấy bác :ban-sung: . pr thì quan trọng đối với mình , tại pr tụt thì ko bán được backlink :ngai-wa-di: