PDA

View Full Version : Meta Keywords từng từ hay từng cụm từ tốt hơn ?

SEOchicken
17-02-2012, 04:21 PM
Trong vatgia.com mình thấy nó có thẻ như thế này :tim-kiem::

Meta keywords ="máy, nén, khí"

Nhưng 1 website maynenkhi..com thì

Meta keywords ="máy nén khí"

Theo các bác cái nào tốt hơn

Du Nguyen
17-02-2012, 07:09 PM
Có thể bạn chưa biết...
http://www.google.com.vn/search?q=meta+keyword&pws=0

admin
17-02-2012, 07:24 PM
Ý bác DuNguyen là : Làm SEO - Meta Keyword: đừng bị ám ảnh , bởi vì meta keywords không còn tác dụng với Google, nhưng dù sao thừa còn hơn thiếu do có những SE khác (Yahoo, Bing ..) vẫn còn tác dụng

thietbibaotrom.net
17-02-2012, 10:47 PM
Ai cũng nói ko còn tác dụng nhưng cũng chẳng ai bỏ cả :). Cứ làm và thử nghiệm thì tự mình mới rút ra được cái tốt nhất cho riêng mình.

tuanld
09-03-2012, 09:45 AM
Ý bác DuNguyen là : Làm SEO - Meta Keyword: đừng bị ám ảnh , bởi vì meta keywords không còn tác dụng với Google, nhưng dù sao thừa còn hơn thiếu do có những SE khác (Yahoo, Bing ..) vẫn còn tác dụng
củng không hẳn là mất tác dụng với google. Nếu bác chủ thớt vẩn quan tâm đến việc này thì em xin góp ngu kiến của như sau.vật giá để thẻ meta máy,nén,khí như thế là khi bác đánh các từ khóa bao gồm 3 tư trên như máy nén khí, máy khí nén, hay khí nén máy thì trang vật giá đều được gg đánh giá cho cả 3 từ khóa này. Con như web maynenkhi.com thì chỉ được đánh giá cho 1 từ khóa là máy nén khí.
Vi là ngu kiến nên nếu sai điều gì thì mong các bác bỏ qua cho em.Đừng ném gạch em mất công em lại tránh.mêt:leu-leu-2:

BlackHat.SEOer
09-03-2012, 10:07 AM
Thẻ meta keywords không còn tác dụng trên trang tìm kiếm Google nhưng theo em nghĩ nó vẫn dùng để bot google định hướng nội dung website nên vẫn cần ( và nhiều SE khác vẫn dùng meta keywords ) và các key thì nên để các từ khóa chính xác nhất, sát nội dung nhất, riêng với google các bác có thể nhồi nhét, lặp lại các key cũng được!

hi3nd3n83
09-03-2012, 12:31 PM
hic mình bỏ hẳn thẻ đó rồi, trước đây nhồi nhét nhiều quá, nó nâng cấp panda thế là tụt ầm ầm :(

admin
10-03-2012, 04:44 AM
Hình như QBW chuyển sang Nofollow rồi à ?
Bạn có thể sử dụng BBCode sau cho bài viết hoặc chữ ký thay cho BBCode cũ [url++]

[urldf++=http://web-cua-ban.com]từ khoá[/urldf++]
P/s: bỏ dấu ++