PDA

View Full Version : Khai thác google

tonkin
24-12-2012, 04:29 PM
Trong thời gian gần đây GG đã cho ra rất nhiều thuật toán và thay đổi rất nhiều vì thế mình mạo muội muốn hỏi các bạn xem nếu như ta viết 1 bài quảng cáo và đưa bài đó đi khắp nới như các web hay các trang raovat thì liệu GG nó sẽ đánh giá như thế nào

thiepcuoivn.net
24-12-2012, 05:02 PM
Trong thời gian gần đây GG đã cho ra rất nhiều thuật toán và thay đổi rất nhiều vì thế mình mạo muội muốn hỏi các bạn xem nếu như ta viết 1 bài quảng cáo và đưa bài đó đi khắp nới như các web hay các trang raovat thì liệu GG nó sẽ đánh giá như thế nào

Các trang quảng cáo, rao vặt thì lúc nào cũng cần.
Nhưng việc quảng cáo rao vặt ấy không phải mục đích chính cho Googlebot xem, mà là cho người dùng xem.
Bình thường mà nói, web quảng cáo rao vặt góp phần quảng bá thương hiệu và tăng traffic là chính.

tonkin
24-12-2012, 05:52 PM
Nếu như đặt thêm backlibac cho các từ khóa vào trong các bài viết đó thì GG nó sẽ đánh giá như nào hả bác

volderman
24-12-2012, 05:54 PM
Đánh giá thế nào là thế nào, nó đánh giá là bác đang đi spam chứ còn gì nữa =))
Một bài viết k nên đăng ở quá nhìu nơi bác ạh. nên xáo bài để có được nội dung mới.

tonkin
24-12-2012, 06:03 PM
Đánh giá thế nào là thế nào, nó đánh giá là bác đang đi spam chứ còn gì nữa =))
Một bài viết k nên đăng ở quá nhìu nơi bác ạh. nên xáo bài để có được nội dung mới.

Nếu như bài đó chỉ là bài mình viết ra để quảng cáo và đưa đi khắp nới còn trên web chính mình k cho bài đó lên thì nó sẽ thế nào? Cả nhà cho e xin ý kiến nhé

remminhdang
25-12-2012, 08:06 AM
Nếu như bài đó chỉ là bài mình viết ra để quảng cáo và đưa đi khắp nới còn trên web chính mình k cho bài đó lên thì nó sẽ thế nào? Cả nhà cho e xin ý kiến nhé

In trộn văn bản, như thế khi quăng lên các diễn đàn mỗi bài là 1 bài viết mới, sẽ an toàn cho bạn!