PDA

View Full Version : Help từ khóa "giay nam" bị xuống top 6 trong 2 ngày làm sao đây!

giaydathat.com
26-11-2012, 09:51 PM
Chào cả nhà em cũng mới bước vào nghề seo sau một thời gian chiến đấu thì từ khóa hót nhất trong lĩnh vực giầy dép là giay nam (không dấu đứng top 1) được một tuần em đang hân hoan vui mừng và tự kiêu tí xem ra mình cũng biết tí seo đây ??! ------ ai ngờ trong 2 ngày bị nhảy xuống top 4 - rồi đến hôm nay là top 6 choáng quá cứ như là tụt dốc không phanh ấy!

site của em là: giaydathat.com

em đang hoang mang và nghi ngờ khẳ năng seo thời vụ của mình
hàng ngày em vẫn rải đều khoang 20 link ở các site chất lượng và chia sẻ mạng xã hội

ko biết em đã làm gì sai để bác google nỡ hạ từ khóa của em.. mong mọi ngưởi chỉ giúp tư vấn em vài chiêu để lấy lại phong độ ai nhiệt tình giúp đỡ em mời đi uống bia ạ!

thanks!

onlineshop88
27-11-2012, 12:47 AM
mình cũng chung tình trạng với bác này, ko chỉ 1 từ mà mình cũng có rất nhiều từ khoảng 3-4 ngày gần đây tự nhiên bị tụt thê thảm đang top 1, 2, 3, 4 tự nhiên xuống 6, 7, 8 thậm trí sang cả top20, trong khi đó bậy lâu nay vẫn trong top đầu chứ ko phải là mới lên top

giaydathat.com
27-11-2012, 11:20 AM
mình cũng chung tình trạng với bác này, ko chỉ 1 từ mà mình cũng có rất nhiều từ khoảng 3-4 ngày gần đây tự nhiên bị tụt thê thảm đang top 1, 2, 3, 4 tự nhiên xuống 6, 7, 8 thậm trí sang cả top20, trong khi đó bậy lâu nay vẫn trong top đầu chứ ko phải là mới lên top
anh có biết nguyên nhân vì sao không?

shop anh ở trong ngõ 64 nhà tk gần ngay chỗ em add yahoo của em khi nào anh em uống nước giao lưu nhé! yM: doithay_khithaydoi

thegioivt
27-11-2012, 11:29 AM
Dạo này GG không biết update gì mà từ khóa lên xuống thất thường lắm.Mình cũng bị như vậy rùi hôm sau lại lên.Bác đừng quá lo. Bác cứ seo đều tay vào đợi một vài ngày nữa xem.:chem-gio:

onlineshop88
27-11-2012, 11:41 AM
anh có biết nguyên nhân vì sao không?

shop anh ở trong ngõ 64 nhà tk gần ngay chỗ em add yahoo của em khi nào anh em uống nước giao lưu nhé! yM: doithay_khithaydoi
Oki bac! nguyên nhân thì chưa rõ, của em thì em nghi là do trước đây dải backlink spam nhiu quá mà ko quản lý được! có bác nào giúp em xác định đc những link xấu ko? :hoa-mat:

minhnhu2020
27-11-2012, 11:51 AM
từ khóa của bạn rất cạnh tranh mà, chuyện len xuống là rất bình thường thôi, có thể lúc trước ít người seo từ đó nên bạn dễ lên và ổn định, bây giờ có nhiều đối thủ thì bạn xuống là chiện cũng dễ hiểu

thiepcuoivn.net
27-11-2012, 12:08 PM
từ khóa của bạn rất cạnh tranh mà, chuyện len xuống là rất bình thường thôi, có thể lúc trước ít người seo từ đó nên bạn dễ lên và ổn định, bây giờ có nhiều đối thủ thì bạn xuống là chiện cũng dễ hiểu

Bác này nói chuẩn đó, từ khóa cạnh tranh cao nhiều khi lên xuống thất thường. Do các bên đều SEO nhiệt tình mà, cạnh tranh!:lanh-run:

nextpro
27-11-2012, 12:15 PM
top6 là vẫn còn trong vòng an toàn, cố gắng gầy dựng lại backlink thì nó lên lại thôi pác ui:cuoi-nhao:

haiphamqb
27-11-2012, 03:08 PM
Dạo này GG không biết update gì mà từ khóa lên xuống thất thường lắm.Mình cũng bị như vậy rùi hôm sau lại lên.Bác đừng quá lo. Bác cứ seo đều tay vào đợi một vài ngày nữa xem.:chem-gio:
Theo bác như thế nào là đều tay vậy bác? Chứ em cũng chả spam j nhiều mà từ khóa nó cứ rớt đùng đùng, đêm gõ 1 loạt từ trang 1, sáng ra gõ lại thì toàn rớt và sang cả trang 2 ak. Chán quá đi thôi.
Ngay cả từ khóa rao vat toan quoc (http://raovattoanquoc.info/) cùng key word với tên miền mà cũng tụt xuống top 2: raovattoanquoc.info. Chán quá đi thôi :spam:

anhdanh_90
27-11-2012, 03:24 PM
hic các bác ai cũng muốn đứng top hết thì rớt là đúng rồi, top 1 là nhiều xiền mà :ha-ha:

cuongnguyen208
27-11-2012, 03:26 PM
Cần dừng cày link ở các forum và chịu khó viết bài

coca
27-11-2012, 03:43 PM
Theo mình nghĩ thì từ khóa của bác có sự cạnh tranh cao, đứng top 1, 1 tuần sao đó tụt dần dần chắc là do đối thủ đã có cách vượt mặt bác, bác thử chuyển cách seo theo hướng khác có hiệu quả hơn, cày nhiều hơn những cồn việc bác làm hằng ngày, mong sẽ top lại, không thì.. :dap-man-hinh:...

giaydathat.com
27-11-2012, 04:05 PM
Một chút kinh nghiệm cấp cứu chia sẻ nè:

Ngừng rải link nếu đã có nhiều hoặc rải ít 5-10 em thật chất, đầu tư vào bài rải link.
Onpage cập nhật nội dung thường xuyên ít nhất tuần 2-3 lần
MXH chiến đều tay.
Chúc trở lại top 1.

Cảm ơn bác đã chia sẻ em cũng chỉ dám làm thế thôi ko dám spam mạnh tay nữa..!

weo
27-11-2012, 04:29 PM
seo ngày không đủ tranh thủ seo đêm đi bác

HarryStar
27-11-2012, 05:10 PM
hôm trước bác bảo giay nam bị chơi xấu mà.ko biết giờ ntn rồi

giaydathat.com
28-11-2012, 02:18 PM
hôm trước bác bảo giay nam bị chơi xấu mà.ko biết giờ ntn rồi

cảm ơn bác Hòa từ khóa của em do cả lý do chơi xấu nữa mới bị xuống tóp nhưng em đã báo google chặn những link xấu rồi bác xem đánh giá hộ em từ khóa giay nam còn chiêu nào để lên lại top nhé chứ xuống mạnh quá thanks bác!

Atsdigital
28-11-2012, 03:01 PM
không biết mấy bác seo sao chứ em từ khóa chính nó cứ nhảy như dance
:benh-roi: sáng nào em cũng check từ khóa bằng tay ngày thì nằm ở tóp 5 ,mai lại top 8, mốt lại top 3. cứ khoản từ 3-8 chẳng ngày nào nó ở yên một chỗ.
dùng firefox xóa tất cả history rồi check

traidatvuong
28-11-2012, 03:51 PM
bác seo lên top1 bác cũng bờ rô ghê.còn nó tụt xuống do nhiều nguyên nhân lắm.bác spam, đối thủ seo mạnh,gg dansing,đối thủ chơi xấu...bác xem lại xem thế nào

clickmedia
19-12-2012, 12:27 PM
Mảng SEO đang dần dần phát triển mạnh ở Việt Nam từ nửa cuối 2012. Các từ khóa cạnh tranh bị tụt top là chuyện bình thường, bạn nên chú ý xem lượng backlink của bạn ở mức cao ko ?