PDA

View Full Version : Chia sẻ kinh nghiệm về SEO vệ tinh và xây dựng Site vệ tinh cho SEO

crawlURL
17-08-2012, 05:23 AM
Chào các pác! Em là dân mới vào nghê SEO được vài tháng. Nghe nói muốn SEO wed lên top phải làm theo kiểu: SEO vệ tinh . Nên muốn xây dựng site vệ tinh riêng để hỗ trợ cho việc SEO của mình . Các bác đóng góp ý kiến hộ em xem có nên không. Và xây dựng như thế nào? Bác nào có kinh nghiệm thì chia sẻ cho em và mọi người cùng được biết.
Thanks all!

vanchuyenhang
22-08-2012, 04:16 PM
Bác nào viết bài hướng dẫn những bạn mới vào nghề thì quá tốt

hkcodonlaanh
22-08-2012, 04:23 PM
site vệ tinh chính là site dùng để trỏ BL về site chính để SEO, ví dụ bạn có site A là site chính, seo từ khóa xyz chẳng hạn, và bạn có các site B,C,D khác có PR tốt, độ trust cao. Khi bạn seo từ khóa xyz, bạn sẽ đổ BL từ các site BCD về site A. Site vệ tinh sẽ giữ độ trust với nhau theo vòng tròn B->C->D->B

lequynhmar
06-01-2013, 09:03 PM
Chào các pác! Em là dân mới vào nghê SEO được vài tháng. Nghe nói muốn SEO wed lên top phải làm theo kiểu: SEO vệ tinh . Nên muốn xây dựng site vệ tinh riêng để hỗ trợ cho việc SEO của mình . Các bác đóng góp ý kiến hộ em xem có nên không. Và xây dựng như thế nào? Bác nào có kinh nghiệm thì chia sẻ cho em và mọi người cùng được biết.
Thanks all!

Bác nào viết bài hướng dẫn những bạn mới vào nghề thì quá tốt

Bạn đang nhắc đến mô hình Linkwwheel thì phải.
http://media-cache-ec5.pinterest.com/upload/384283780674035076_ZPuyB178_c.jpg

Site vệ tinh là những site $$$site, chủ yếu seoer xây dựng các site vệ tinh sau đó trỏ backlink về site chính của họ. Giai đoạn bắn link dùng senuke hoặc những công cụ liên quan thường dùng cho vệ tinh, để đảm bảo độ an toàn cho site chính.

Mình hiểu được vậy thôi, các cao nhân góp ý để newbie thêm kiến thức nha.

Dailybia
06-01-2013, 09:10 PM
Đúng rồi! Theo mình biết thì các SEOer có tiếng đều có cho riêng mình hệ thống (khủng) gồm nhiều site vệ tinh chất lượng. Nhưng khá tốn kém, Nên nhiều người không thể làm được.

lequynhmar
06-01-2013, 09:14 PM
Đúng rồi! Theo mình biết thì các SEOer có tiếng đều có cho riêng mình hệ thống (khủng) gồm nhiều site vệ tinh chất lượng. Nhưng khá tốn kém, Nên nhiều người không thể làm được.

Theo tài liệu Seo Post Pande của Mike & Troy thì đại loại là "anh có nhiều link thì anh là người chiến thắng". Vậy nên các cao thủ bỏ tiền ra 1 để kiếm tiền lại 10 là đúng rồi. hê hê.

duongc48
06-01-2013, 10:07 PM
Theo tài liệu Seo Post Pande của Mike & Troy thì đại loại là "anh có nhiều link thì anh là người chiến thắng". Vậy nên các cao thủ bỏ tiền ra 1 để kiếm tiền lại 10 là đúng rồi. hê hê.
Hệ thống site vệ tinh càng mạnh thì chứng tỏ seoer hoạt động trong lĩnh vực càng lâu năm và các hợp đồng seo thường đạt được vị trí trước thời hạn do tác dụng hỗ trợ của hệ thống là rất cao. Mình cũng đang xây dựng một hệ thống tuy còn nhiều hạn chế về mặt tài chính nhưng cũng mong muốn có một sơ đồ site vệ tinh tạm ổn trong năm nay.

Sirmen
06-01-2013, 10:11 PM
hihi,khó hiểu qqá,seo khó thật

Sirmen
06-01-2013, 10:16 PM
Hệ thống site vệ tinh càng mạnh thì chứng tỏ seoer hoạt động trong lĩnh vực càng lâu năm và các hợp đồng seo thường đạt được vị trí trước thời hạn do tác dụng hỗ trợ của hệ thống là rất cao. Mình cũng đang xây dựng một hệ thống tuy còn nhiều hạn chế về mặt tài chính nhưng cũng mong muốn có một sơ đồ site vệ tinh tạm ổn trong năm nay.

vphong
28-01-2013, 01:40 PM
thế mới biết câu làm ăn phải có hệ thống thì mới tốt, thì SEO cũng vậy thôi phải có mạng lưới site vệ tinh để làm cho site chính.

soluck92
28-01-2013, 05:47 PM
Thanks all!
Mình nghĩ bạn nên đi học trực tiếp đi, học qua mạng khó hiểu lắm hơn nữa như thế này có nhiều người có kinh nghiệm khác nhau làm sao bạn tiếp thu hết được

sango24
28-01-2013, 11:22 PM
thực ra thì ai cũng biết là muốn seo rừ khoa nhanh lên top thì cần đến site vệ tinh mạnh xong việc xây dưng hệ thống không hề đơn giản lại tốn kém và mất nhiều công sức với thời gian, nếu ko fai doanh nghiệp thì ít seoer nào chọn con đường này

xetuotxichvn
29-01-2013, 07:36 AM
Đã xác định làm SEO, bắt buộc phải có các site vệ tinh để làm nền thì mới làm SEO lâu dài được, chịu khó cực xây dựng lúc đầu nhưng khỏe về sau này

dieulinh
29-01-2013, 08:32 AM
mình cũng muốn làm site vệ tinh nhưng chưa có điều kiện. Muốn mua 1 cái domain thật ngon, 1 cái host mà chẳng có tiền, vì lương mình quá thấp, có ai có giải pháp gì không

tidusvu
29-01-2013, 12:42 PM
Mấy site vệ tinh này đòi hỏi phải bỏ công sức và tiền bạc ra lắm, theo mình nghĩ mấy cty chuyên SEO thì người ta mới làm, chứ đi làm SEO bán hàng thì không cần.

conga
29-01-2013, 01:09 PM
Mấy site vệ tinh này đòi hỏi phải bỏ công sức và tiền bạc ra lắm, theo mình nghĩ mấy cty chuyên SEO thì người ta mới làm, chứ đi làm SEO bán hàng thì không cần.
seo bán hàng biuld vệ tinh cũng được mà bác để phát triển dần có thể nhận seo về nhà làm cũng được

trungfdt
07-08-2013, 04:05 PM
công nhận seo giờ khó thật k như hồi xưa nữa

dohang
04-09-2013, 05:10 PM
site vệ tinh chính là site dùng để trỏ BL về site chính để SEO, ví dụ bạn có site A là site chính, seo từ khóa xyz chẳng hạn, và bạn có các site B,C,D khác có PR tốt, độ trust cao. Khi bạn seo từ khóa xyz, bạn sẽ đổ BL từ các site BCD về site A. Site vệ tinh sẽ giữ độ trust với nhau theo vòng tròn B->C->D->B

thông tin hữu ích, thanks bác!