PDA

View Full Version : Seo tiêng' anh cho người mới bắt đầu

crawlURL
18-12-2011, 10:20 AM
Chả là em đang quan tâm đến Seo tiếng anh mà cứ lu bu quá các bác nào đi trước chỉ giáo em vài chiêu cái để em lên google.com chiến thử xem. Cảm ơn các bác nhé ;)

banhbeo
19-12-2011, 03:23 PM
SEO tiếng Anh hay tiếng "em" thì cũng như nhau cả, có mấy cái onpage với offpage mà làm tới thôi. Có khác chăng là trang của bạn thay vì viết nội dung bằng tiếng Việt thì chơi chữ Anh vào ^^
Còn backlink thì bạn đặt ở đâu cũng được, đặt tại mấy trang tiếng campuchia cũng...rứa hết :he-he:
Trừ khi bạn cần link đặt tại các trang có cùng chủ đề thì phải kiếm mấy cái trang có tiếng Anh hoặc nói về cụm từ khoá của mình mà đặt link thoai.
That's my idea, ke ke.

quangminh
19-12-2011, 03:42 PM
Mua hosting tại Mỹ, tìm danh sách forum có IP Mỹ hoặc blog IP Mỹ để làm backlink. Cái này thì có rất nhiều rồi vì hầu hết các nhà cung cấp hosting ở Mỹ mà. Tóm lại là cách làm thì không có gì, chỉ là Google.com thì cả thể giới SEO để làm Adsense, Alfiliate,... nên cạnh tranh thường ở mức siêu khủng, mất công làm nhiều hơn thôi.

admin
19-12-2011, 07:32 PM
Dân SEOer ở nước ngoài đã đi trước hàng chục năm nay, trong khi VN chỉ mới thịnh khoảng 2 năm trở lại . Do đó bạn xác định từ khóa như thế nào cho vừa sức, cùng với từ khóa độ hot, lượt tìm kiếm ... nhưng giá cả phải nhân gấp nhiều lần (đúng giá trị), và cố gắng cũng cấp số nhân. Không như từ khóa "vietnam tours" mà cuộc thi Idols năm nay vừa tổ chức, từ khóa chỉ co cụm liên quan tới VN được thể hiện tại google.com

anhtrang001
16-11-2013, 11:17 PM
Seo tiếng anh cơ à, từ trước đến giờ chưa gặp ai seo tiếng anh cả

phuongle
17-11-2013, 10:38 AM
SEO Keyword tiếng anh thật ra không có gì phức tạp, chỉ cần một lượng lớn content đi làm seo nội dung và bỏ ra vài $ để thuê freelance đi link là xong. Mình đã seo nhiều key tiếng anh bằng video (http://www.youtube.com/watch?v=qH4YVhzc81g) và slideshare, đỡ vất vả hơn nhiều so với seo cho website thông thường.
Tham khảo: http://quangbaweb.edu.vn/showthread.php?63498-SEO-Google-bang-Video-Youtube-Lan-gio-moi-cho-SEOer

baotrung296
17-11-2013, 12:00 PM
tiếng anh hay việt cũng giống nhau cả thui bác ơi :) mà tiếng việt khó hơn vì có cả dấu và ko dấu :3

Hung_Nemchua
17-11-2013, 04:03 PM
Tiếng anh thì chủ yếu kiếm traffic từ nước ngoài, link về từ các site nước ngoài

nghiidc
17-11-2013, 06:04 PM
Khác nhau mỗi nội dung thôi. Còn mọi thứ như nhau cả thôi

toanphat
17-11-2013, 07:28 PM
SEO tiếng anh thì hơi khoai nhĩ mọi người, cạnh tranh cao, với lại backlink phải đa dạng với những IP k chỉ của VN