PDA

View Full Version : Cách tăng traffic từ Youtube

admin
26-07-2012, 03:53 PM
Mọi người vẫn thường tăng traffic bằng cách truyền thống như chia sẻ bài viết trên forum, mua popup…Hôm nay tôi sẽ hướng dẫn các bạn một cách khác đó là tăng traffic từ Youtube! :tung-tang:

http://tuvanseoonline.com/wp-content/uploads/2011/12/traffic-tu-youtube.jpg
(http://tuvanseoonline.com/cach-lay-traffic-tu-youtube-101211/traffic-tu-youtube/)
Youtube (http://www.youtube.com/) là trang chia sẻ video lớn nhất trên mạng hiện nay. Thêm nữa Youtube cũng thuộc sở hữu của Google nên kết quả của nó được hiển thị rất tốt trên SERPs. Một số video có số lượng viewers lên đến hàng triệu lượt nên nếu thu hút được lượng traffic từ Youtube về website thì quá tuyệt vời.

Để tăng traffic từ Youtube bạn nên nắm vững những điểm cơ bản sau:

1. Content is Still King
Lấy traffic từ Youtube bắt đầu với việc tạo video để chia sẻ. Bạn cần luôn ghi nhớ rằng nội dung của video vẫn là yếu tố quan trọng hàng đầu để thu hút người xem, từ đó gián tiếp thu hút về website chính của mình.

Do vậy trước khi bắt đầu tạo video bạn cần xác định rõ đối tượng của mình nhắm đến là ai. Mục đích của việc tạo video là tạo ra sự thích thú và quan tâm của khách hàng đối với một chủ đề nào đó, khiến họ có động lực để chia sẻ lại video mà bạn đã đưa lên.

2. Hiệu ứng truyền miệng từ video
Một video độc đáo có sức lan tỏa rất nhanh, nhiều khi vượt cả dự đoán ban đầu của bạn, từ đó có thể tiếp cận một số lượng lớn những người quan tâm tới chủ đề mà bạn đưa ra.

“Trăm nghe không bằng một thấy”, một đoạn video dài 30s sẽ hiệu quả hơn bạn viết một article dài 3 trang mô tả ề sản phẩm. Ngoài ra hiệu quả kinh tế cũng rất rõ ràng. Thử tưởng tượng, bạn dùng hình thức quảng cáo truyền thống trên TV tốn hàng chục triệu cho mỗi lần lên hình, còn với video Youtube thì mọi người có thể xem đi xem lại và chia sẻ cho nhau. Như vậy là bạn đã tiết kiệm được chi phí khá lớn cho chiến dịch quảng cáo của mình.

3. Lấy traffic từ Youtube
Điểm cốt lõi để lấy được traffic từ Youtube chính là build links. Post link Youtube của bạn lên các mạng xã hội như FB, Google+, Twitter, forum…Với cách này bạn cũng không sợ bị xóa bài hay banned nick vì link từ Youtube ít khi bị mod “nhòm ngó” như việc tạo chữ ký hay post link trực tiếp. Để lấy traffic từ Youtube thì bạn có thể thêm lời giới thiệu vào nội dung video hoặc điền thông tin ở phần description.

Việc share và xem video trên Youtube ngày nay đã cực kỳ phổ biến, như vậy khi upload video của bạn lên Youtube không những có thể tăng traffic mà còn có thể xây dựng mối quan hệ với đối tượng khách hàng tiềm năng để tăng ROI cho chiến dịch SEO của mình.

Nếu bạn nào biết các cách hay ho khác để lấy traffic từ Youtube thì comment chia sẻ cùng mọi người nhé. Share to be share more! ^^

(Vũ Hoàng - Tuvanseoonline.com)

bembem
26-07-2012, 04:05 PM
Cái này thực sự em chưa nghĩ ra. cảm ơn bác đã chia sẻ. chắc phỉa chế biến mấy cái video hai hài mới được

loibinky
25-08-2012, 11:52 PM
em chưa thấy ai chia sẽ mấy chiêu tà đạo:) có lẽ phải làm một kênh trên you tube moi ổn cho seo nhĩ:):good-lam:

admin
26-08-2012, 12:03 AM
Để thu hút câu view cũng không khó lắm, các bạn tìm hiểu thông tin xung quanh những tin nóng, tạo video clip hay tải về đưa về kênh Youtube của riêng mình

P/S: đây là cách đơn giản cho những bạn muốn tạo kênh mì ăn liền thu hút lượt xem

langtucodoc
26-08-2012, 12:10 AM
Admin quả là cao tay... ..........

olalavui
26-08-2012, 01:14 AM
Chuẩn bị ứng dụng kênh truyền thông qua video trên Youtube, sẽ có trải nghiệm và chia sẻ với anh em :bi-mat:

seo2013
26-08-2012, 01:15 AM
seo video dễ như ăn bún thường như ăn cám bạn search từ : Seo google gia re " nhá mình không hiểu sao nó lên top lạ quá kaaaa

huuhn06
04-09-2012, 09:30 PM
seo video dễ như ăn bún thường như ăn cám bạn search từ : Seo google gia re " nhá mình không hiểu sao nó lên top lạ quá kaaaa
mình có 1 video kế toán nhưng không biết làm sao để có PR

phamhuanmko
13-09-2012, 12:13 PM
eo làm như bác thì để có trafic từ you về eeb mính thi phải seo cho you có trafic lớn đã theo em hiểu là thế. như thế thì cũng khá vất dáy bác ah

seotien11
10-11-2012, 01:29 AM
Làm thế nào để kiếm traffic cho video youtube nhanh và nhiều nhỉ

txquang22
10-11-2012, 08:02 AM
:) content is king. Nội dung video cũng là yếu tố quan trọng nhất, khi đó mới quảng bá tốt được. Thanks chủ thớt đã chia sẽ kinh nghiệm nha.

kieuxinh306
10-11-2012, 09:51 AM
anh ơi, có thủ thuật gì mà đăng video lên là có nhiều người truy cập không, với lại em thấy làm video lâu lắm, có cách nào làm 1 video đơn giản mà vẫn tốt cho seo không?

meovang254
12-11-2012, 03:36 PM
cái này về lý thuyết thì đơn giản. Nhưng muốn thu hút được nhiều traffic thì cái video phải ẩn tượng nhiều người truy cập thì may ra :oc-oc:

hoangphuc7590
12-11-2012, 04:46 PM
Điểm cốt lõi để lấy được traffic từ Youtube chính là build links. Post link Youtube của bạn lên các mạng xã hội như FB, Google+, Twitter, forum…Với cách này bạn cũng không sợ bị xóa bài hay banned nick vì link từ Youtube ít khi bị mod “nhòm ngó” như việc tạo chữ ký hay post link trực tiếp.
Cái này anh vẽ đường cho hươu chạy nè. Coi chừng mốt bị spam link youtube ko đó anh :cuoi-nhao:

I'm Tiến
12-11-2012, 05:21 PM
anh ơi, có thủ thuật gì mà đăng video lên là có nhiều người truy cập không, với lại em thấy làm video lâu lắm, có cách nào làm 1 video đơn giản mà vẫn tốt cho seo không?
Muốn nhanh e nghĩ bác nên tung clip nude của bác lên chắc chắn sẽ hot và lượng trafic khỏi pải nghĩ :)) :cuoi-nhao:

FollowMe
12-11-2012, 06:01 PM

Chào bạn, mình cũng mới tìm hiểu về SEO, còn yếu về SEO nên mình nói lên ý kiến của mình để mọi người góp ý cùng nhau rút kinh nghiệm.

Mình thấy làm gì cũng phải có mối quan hệ, và mối quan hệ thì bạn phải tạo dựng mới có. Ở đây nói về vấn đề Youtube - Nếu bạn tạo 1 account và đăng 1 clip lên Youtube thì tất nhiên lượt view của bạn sẽ rất thấp.

Để được giang hồ dòm ngó đến bạn trên Youtube bạn phải xây dựng 1 channel riêng, phân loại từng chuyên mục riêng trong channel của mình. Sau đó lùng sục những clip HOT về và đưa lên channel riêng của mình. Chỉ riêng điều này thì vẫn chưa giúp gì được cho bạn trong thời loạn lạc trên Youtube như hiện nay.

Đa số ai lên youtube cũng vào trang chủ đầu tiên, và kết quả ở trang chủ ở mỗi máy tính mỗi người là khác nhau. Theo mình khi lên youtube mỗi người sẽ dừng và quan sát ở trang chủ tầm 60s trước khi tìm kiếm 1 clip nào đó. Vậy vấn đề ở đây là bạn làm sao để những video của bạn xuất hiện ở trang chủ của càng nhiều người càng tốt. (Mấu chốt ở đây là bạn phải làm cho nhiều người đăng kí theo dõi (subscribe) channel của bạn).

Hôm nay mình cũng không có thời gian chụp hình ảnh, nếu có time bữa sau mình sẽ làm 1 bài tổng hợp hình ảnh cho bạn nhé.

Nói dông nói dài mình xin tóm lại để tạo được sức hút trên youtube gồm những bước sau:

1. Tạo kênh Channel riêng.

2. Phân loại chuyên mục

3. Săn lùng video hay có sức hút.

(ở bước 2 và 3 mình gợi ý cho bạn là những clip về game show truyên hình. Lưu ý là bạn phải up clip trong thời gian sớm nhất có thể từ khi chương trình chiếu xong nhé. hoặc những clip về thần tượng, người nổi tiếng...)

4. Up clip, chỉnh sửa clip trong youtube (đơn giản nhất cho bạn). Kèm theo link để "subscribe" channel của bạn, 1 vài dòng nói về clip kèm theo link website của bạn trong phần Description của clip...

5. (dành cho kênh mới chưa có nhiều người subscribe. Hoặc kênh có tên tuổi cũng nên xài). Đưa link clip của mình phát tán lên các chuyên mục video clip của các forum, mạng xã hội....

Đó là những ý kiến riêng của mình, nói trên này thì có mang nhiều tính lý thuyết. Hi vọng khi các bạn sẽ rút ra được nhiều điều hay hơn, nhiều kinh nghiệm hơn. Chúc bạn thành công.

xuanquynh3
12-11-2012, 11:25 PM
em thấy làm video lâu lắm, có cách nào làm 1 video đơn giản mà vẫn tốt cho seo không?

thamdaocatba
12-11-2012, 11:27 PM
Bác FollowMe cho mình hỏi thêm nè: Giả sử mình đang cần SEO từ nào đó, "bếp gas" chẳng hạn, thì việc tạo 1 channel YouTube với nhiều clip hấp dẫn và link về trang của mình, mặc dù clip đó có title +description chả liên quan gì tới bếp gas thì có ích cho SEO ko nhờ?

FollowMe
13-11-2012, 01:17 AM
Bác FollowMe cho mình hỏi thêm nè: Giả sử mình đang cần SEO từ nào đó, "bếp gas" chẳng hạn, thì việc tạo 1 channel YouTube với nhiều clip hấp dẫn và link về trang của mình, mặc dù clip đó có title +description chả liên quan gì tới bếp gas thì có ích cho SEO ko nhờ?

Chào bạn nếu title và Description không liên quan gì tới keywords mà có link tới website của bạn thì link vẫn có giá trị khi có người dùng click vào. Giá trị là đem lại visitor, còn về SEO thì giá trị link cao hay thấp theo mình nghĩ còn phụ thuộc vào số PageView và Time On Site mà visitor đó như thế nào. (Visitor đó ở lại website bạn càng lâu, xem nhiều webpage trong webiste của bạn thì giá trị link càng cao)

P/s: Nhưng theo mình nghĩ bạn có thể tế nhị chèn keywords vào Descrition của bạn ví dụ như: Bếp Gas XYZ luôn cùng bạn cập nhật clip Hot nhất. Hãy ủng hộ Bếp Ga XYZ tại (Website or link ) nhé.

Bạn có thể chèn keywords 1 cách sáng tạo hơn mình và mình nghĩ khi bạn có công đóng góp clip hay, có nhiều người Subrice đồng nghĩa có quan hệ tốt thì sẽ có người ủng hộ bạn.

Thân, chúc bạn vui (một vài suy nghĩ góp ý cùng bạn)

doccochemgio
30-11-2012, 07:40 PM
Mình có đến 8 kênh youtube và mỗi ngày mang lại cho mình 700 lượt vè web!

huandoanart
30-11-2012, 11:02 PM
Bạn muốn tăng lượt view nhiều. Bạn nên quan hệ rộng trên mạng xã hội (chia sẽ video clips lên những Fanpages có visitor khủng là rất là google. Mọi người sẽ giúp đở bạn.

volderman
06-12-2012, 11:45 AM
Như thế này thì tăng traffic cho youtube chứ nhỉ, ng ta có vào web của mình đâu mà tăng được ạh?

ngoctu
06-12-2012, 11:51 AM
Bạn muốn tăng lượt view nhiều. Bạn nên quan hệ rộng trên mạng xã hội (chia sẽ video clips lên những Fanpages có visitor khủng là rất là google. Mọi người sẽ giúp đở bạn.

kenhphims
19-12-2012, 10:52 AM
cái này hay này.mà mình không quan tâm lắm.....................:hoan-ho:

sbwmenshop
19-12-2012, 11:02 AM
thanks bác nhiều, để em làm thử xem thế nào ^^

minhnhu2020
19-12-2012, 11:03 AM
bi h youtube nổi đình nối đám, nhưng theo mình nghĩ thì họ cũng chỉ hứng thú coi clip chứ chả hứng thú click vào website mình đâu

tantetinh
15-01-2013, 03:33 PM
bây giờ bọn google nó đánh giá bằng cái khác rồi nên mình phải cẩn thận mới đc.:D

UuDaiGia
15-01-2013, 03:54 PM
Cũng là 1 cách tăng view, không biết hiệu quả thế nào, cứ thử xem sao:ngon-thi-lam::ngon-thi-lam::ngon-thi-lam:

sango24
15-01-2013, 06:39 PM
mình thấy dân seo bây jo hầu hết dân seo video bây jo toàn giật tít câu view là chính, bây jo đánh vào tìm kiếm youtobe thì toàn ra những video mà không ăn nhập với từ khóa tìm kiếm

yeu1280
15-01-2013, 08:29 PM
như mình thì minh thường dùng những clip độc và ít người đăng (chủ yêu đi sao chép thui vì không có time tự làm một cái) đặt tên độc một chút. Bây giờ có clip được hơn 1 triệu lượt view rùi, link thì đặt ở phần mô tả thôi. Lượng click tương đối :)

student9x
15-01-2013, 09:36 PM
bi h youtube nổi đình nối đám, nhưng theo mình nghĩ thì họ cũng chỉ hứng thú coi clip chứ chả hứng thú click vào website mình đâu
cứ thử đi biết đâu hiệu quả hơn nữa youtobe pr9 là 1 nơi để cân bằng lượng link nofollow với link dofollow cho wap bạn

kiencam.com
15-01-2013, 09:42 PM
mình thấy cách lấy traffic từ youtube hơi khó nhưng ngược lại nếu làm dc thì PR sẽ cao nếu bạn có chiến thuật

trochoisq
31-05-2016, 01:09 PM
Bài viết chia sẻ khá là hay, mình sẽ áp dụng cho site xem thế nào