PDA

View Full Version : Quản lý nguồn truy cập từ khóa bằng analytics

remminhdang
03-06-2012, 06:12 PM
Dear các bác,

Em xem trong công cụ phân tích google analytics thì thấy phần tổng kết từ khóa của google:

(not provided) và (not set) có số lượng truy cập nhiều nhất,

Em muốn hỏi các bác rằng sao google không thống kê được người truy cập tìm kiếm bằng từ khóa nào nhỉ? Vậy để biết lượng kích từ đâu qua 2 thông số trên thì sử dụng công cụ gì thay cho analytics

Thanks các bác!

kingmagicl
03-06-2012, 06:16 PM
Not provided bạn cứ hiểu như là các image seo của google, tin tức của google và những gì liên quan đến google mà không phải là search text của google. Bạn có thể dùng công cụ livezilla để theo dõi thời gian thực sẽ biết đó bạn

remminhdang
03-06-2012, 06:31 PM
Not provided bạn cứ hiểu như là các image seo của google, tin tức của google và những gì liên quan đến google mà không phải là search text của google. Bạn có thể dùng công cụ livezilla để theo dõi thời gian thực sẽ biết đó bạn

Cảm ơn bác Long đã trả lời em câu hỏi này nhé!

thietbibaotrom.net
03-06-2012, 06:55 PM
Not Provider khả năng là truy cập trực tiếp bằng cách gõ thẳng địa chỉ lên trình duyệt hoặc bấm vào link quảng cáo trên status yahoo này kia :).

remminhdang
03-06-2012, 07:41 PM
Not Provider khả năng là truy cập trực tiếp bằng cách gõ thẳng địa chỉ lên trình duyệt hoặc bấm vào link quảng cáo trên status yahoo này kia :).

Thanks bác đã chia sẻ để em mở mang kiến thức ạ!

mrhocbong
04-06-2012, 05:51 AM

Em thấy gõ trực tiếp trên trình duyệt thì nó là direct, còn bấm link trên status yahoo nó cũng ghi giới thiệu từ yahoo mà bác :)